27 เม.ย. , 2024, 10:20:10 am

Author Topic: ทิศทางที่ไหว้เทพเจ้าโชคลาภ  (Read 4202 times)

naykwan

• Newbie
  • *
ซือเฮียครับ

ผมพยายามหาคำตอบให้ตัวเองอยู่นานเกี่ยวกับทิศทางที่ไหว้เทพเจ้าโชคลาภ  นะครับ   
คือ สงสัยว่าทำไมปีนี้จึงไหว้ทางทิศ อ/ต ครับ   
     ทั้งๆที่ทิศโชคลาภของวันไหว้(ซึ่งเป็นธาตุไม้)   คือ ดิน  น่าจะเป็น ทิศ อ/น หรือ ต/ต มากกว่า 

ขอรบกวนด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ราศีบนหลักวันเป็นไม้

ทิศโชคลาภคือ ดิน ไฉ่โข่วของดินคือ /5 ครับ

naykwan

• Newbie
  • *
เข้าใจแล้วครับ  ตอนแรกคิดว่าพิจารณาจากธาตุตามทิศทาง

ขอขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

ทิศอื่น ๆ ใช่ครับ

เช่น วันธาตุไฟ  ต้องไหว้ทิศตะวันตก