ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > สุสานจีน บรรพบุรุษ ( ฮวงจุ้ย ฮวงซุ้ย )

เผากระดาษไหว้อย่าเอาไม้เขี่ย

(1/1)

chiota:
มีคนบอกผมว่าเวลาเผากระดาษหากไฟไม่ไหม้ดีห้ามหาอะไรมาเขี่ยเพราะเงินทองเสือ้ผ้าหรือสิ่งของที่เผาไปให้บรรพบุรุษจะฉีกขาด อยากทราบว่าจริงหรือไม่ครับ
อีกอย่างผมอยากทราบว่าผมเห็นทุกคนเวลาซื้อกระดาษไหว้เช็งเม้งเสร็จเขาจะซื้อไม้ไผ่กลมๆไปทำไมเหรอครับ
ขอเรียนตอบด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับอาจารย์

fengshui:
จริงครับ ห้ามเขี่ย แต่ใช้ไม้ยกให้เผาไหม้หมดได้ครับ

ไม้ไผ่ทำเป็นวงกลม เพื่อกำหนดขอบเขตว่า สิ่งที่จะเผาในวงกลมเป็นของบรรพบุรุษเรา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version