29 เม.ย. , 2024, 10:54:01 pm

Author Topic: ตรงข้ามอาคารพาณิชย์ เป็นธนาคาร  (Read 3840 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เรียน ซื่อเฮีย
    บ้านเป็นอาคารพาณิชย์ ฝั่งตรงข้ามเป็นธนาคาร มีข้อสงสัยสอบถามคือ
1. กรณีองค์ครุฑ อยู่สูงกว่าระดับอาคารพาณิชย์
2. กรณีองค์ครุฑ อยู่ระดับเดียวกับอาคารพาณิชย์ ( อาจอยู่ระดับกำแพงดานฟ้า )
    จากทั้ง 2 กรณีข้างต้น แบบใดที่ต้องมีการปรับแก้ฮวงจุ้ย และควรแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ เพราะเลยอาคารเราไปแล้ว

2. หากเป็นดาดฟ้า ก็ไม่ต้องแก้ไขเช่นกัน

แต่หากเป็นชั้นอื่น ให้ตั้ง เสด็จพ่อ ร.5 ครับ