19 มี.ค. , 2024, 05:31:16 am

Author Topic: จะย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านก่อนเดือนพฤษภาคม2553จะได้ไหม  (Read 14096 times)

visunya

• Newbie
  • *
สวัสดีครับท่านอาจารย์ ครอบครัวเราได้เป็นสมาชิกกับเว็บอาจารย์ไม่นานมานี้  วันนี้ขอรบกวนท่านอาจารย์ช่วยชี้แนะเรื่องจะย้ายชื่อลูกชายออกจากทะเบียนบ้านเลขที่20  ไปไว้ที่ทะเบียนบ้านหลังเลขที่17 หรือ 19 หรือ 21 หรือ 161 ไม่มีทับเป็นเลขโดด ๆ และต้องดูวันไปแจ้งที่อำเภอไหม  ถ้าต้องวันไหนดีครับ  ลูกชายเกิดเมื่อ 26 พฤษภาคม 2537 เวลา 06.00 น. เกิดที่จังหวัดกาญจนบุรี  เพราะอยากให้ลูกชายเป็นคนดีของครอบครัวและสังคมมากจริงๆๆครับ อาจารย์โปรดช่วยเหลือด้วยน่ะ  ขอขอบพระคูณมา ณ.ที่นี้ครับ
 ป.ล.  ลูกชายเพิ่งจบ ม.3 อยากจะย้ายก่อนไปสมัครเรียนที่ใหม่  ครับ
« Last Edit: 17 เม.ย. , 2010, 04:47:29 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
แสดงว่าท่านไม่ได้อ่าน เรื่องตัวเลข

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-faq.htm

การย้ายชื่อเข้าออกไม่ต้องดูฤกษ์ เป็นนิตินัย

แต่พฤตินัย คือ การกระทำจริง ย้ายเข้าจริงต้องดูฤกษ์

การให้หาฤกษ์ มีแจ้งไว้แล้ว กรุณาศึกษาดูครับ

visunya

• Newbie
  • *
 ก่อนอื่นขอขอบคุณที่ได้ตอบจดหมายให้ทันใจดีมาก  แต่ไม่เข้าใจในคำตอบที่ว่า !แสดงว่าท่านไม่ได้อ่าน เรื่องตัวเลข

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-faq.htm

การย้ายชื่อเข้าออกไม่ต้องดูฤกษ์ เป็นนิตินัย

แต่พฤตินัย คือ การกระทำจริง ย้ายเข้าจริงต้องดูฤกษ์

การให้หาฤกษ์ มีแจ้งไว้แล้ว กรุณาศึกษาดูครับ !
เปิดดูได้ที่ไหน เข้าที่เว็บที่ส่งมาเปิดดูก็ไม่เข้าใจ  อีกอย่างผมตั้งใจจะไปทำเรื่องย้ายออกและแจ้งเข้าในวันเดียวกัน (ย้ายปลายทางได้เลย)
ป.ล. จะกรุณาช่วยดูและกำหนดวันเวลาให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป้นพระคุณอย่างยิ่ง

fengshui

วิชาดังต่อไปนี้ ไม่เกี่ยวกับวิชา ฮวงจุ้ย โดยตรง

1. ลายเซ็น
2. การตั้งชื่อไทย ( การตั้งชื่อจีน จะนำธาตุสำคัญมาใส่เป็นชื่อ )
3. ทำนายเลขที่บ้าน / บัตรประชาชน
4. โหงวเฮ้ง
5. หิน
6. พลังจักรวาล

..........................

ข้อ 3. ระบุไว้แล้วครับ

fengshui

ภาพประกอบ

กรอบเหลืองในกรอบดำ
การสมัครสมาชิก WebSite / กฎ กติกา มายาท ( ต้องอ่านทุกท่านครับ ) ***
ก็มีระบุไว้แล้วในข้อ 1

รวมถึง บบรทัดสุดท้ายในภาพ ก็ระบุไว้แล้ว
คำถาม ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม ล่าสุด Latest Fengshui Questions *** ( ให้หาฤกษ์ กรุณาเข้าที่นี่ ฤกษ์ยามทั่วไป )

สมาชิกหลายท่านก็มักไม่อ่าน ซึ่งทางเราต้องเตือนเป็นระยะครับ