26 เม.ย. , 2024, 12:11:38 am

Author Topic: ขายบ้าน แล้วคนซื้อให้เอาตี่จู้เอี้ยออกให้ด้วย  (Read 6910 times)

ohki

• Newbie
  • *
ตอนนี้ขายบ้านได้แล้วค่ะ แต่คนซื้อเป็นคนไทย ไม่เอาตี่จู้เอี้ย จะให้เอาออก ส่วนจะย้ายไปอยู่ที่ใหม่ก็เป็นห้องเช่าไม่สะดวกเลย
ทำอย่างไรได้บ้างคะ จะเอาเค้าไปไว้ที่ไหนได้บ้าง รบกวนด้วยค่ะ ตอนย้ายของออกให้เสร็จสิน้เดือนนี้ด้วยค่ะ
« Last Edit: 24 เม.ย. , 2010, 02:57:31 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เรือนตี่จู้เป็นของเจ้าที่แห่งนั้น ย้ายไปที่ใหม่ไม่ได้

การเชิญออก

1. แจ้งท่านก่อน + ทำสังฆทานให้เจ้าที่

2. นิมนต์พระเกจิมาเชิญออก  ให้ซาเล้ง หรือสามล้อมารับไป หรือเผาทิ้งครับ