29 เม.ย. , 2024, 09:08:42 am

Author Topic: ฮวงซุ้ยปีกร้าว-การบรรเทา  (Read 5973 times)

sumeth2547

• Newbie
  • *
เรียน ท่านอาจารย์
       ผมมีปัญหาขอปรึกษาท่านอาจารย์ เกี่ยวกับฮวงซุ้ยของอากง-อาม่าของผม คือ ตอนวันเชงเม้งปี้นี้ได้ไปมา เห็นว่าปีกด้านขวา(หันหน้าเข้า) ของฮวงซุ้ยมีรอยร้าว ยาวจากตอนบนถึงตำหน่งพื้น ซึ่งอาจเป็นสาเหตุที่มีผลกระทบต่อดวงของพ่อผม(เกิดปีจอ) อายุ 70เศษซึ่งก่อนหน้านี้ป่วยแบบโรคคนแก่ คือเดินได้แบบช้าๆ มาเป็นอัมพฤกษ์เมื่อต้น ตค.2552 ทุกวันนี้อาการมีแต่ทรงกับทรุด หากผมยังไม่มีโอกาสซ่อมแซมฮวงซุ้ยในช่วง 2-3 เดือนนี้ ผมอยากจะขอคำแนะนำว่าเราจะมีวิธีทางใดที่จะบรรเทา หรือป้องกันผลกระทบของฮวงซุ้ยอากง-อาม่า ที่มีต่อลูกหลาน เพราะช่วงนี้การเงินค่อนข้างแย่อยู่ครับ
        ขอแสดงความนับถือ
             สุเมธ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ฮวงซุ้ยปีกร้าว-การบรรเทา
« Reply #1 on: 07 พ.ค. , 2010, 03:06:28 am »
ผลกระทบ
1. ต่อทุกคน โดยเฉพาะเจ้าของ
2. ตำแหน่งดังกล่าว หมายถึงลูกชายคนโต และลูกสาวคนโตด้วย

การแก้ไข
1. แนะนำให้ดำเนินการซ่อมโดยเร็วสุด ต้องดูฤกษ์ด้วย  หากงบจำกัด ซ่อมแซมตามสภาพไปก่อน ( ไม่ต้องรื้อใหญ่ )
2. ทำบุญสังฆทานให้พ่อ หากท่านไปถวายเองได้ด้วยยิ่งดี