23 เม.ย. , 2024, 07:53:50 am

Author Topic: การย้ายเข้าอยู่ในบ้านเช่า คอนโดหรือแมนชั่น ประเภทเช่าอยู่อาศัยทุกประเภท  (Read 7756 times)

Thanuts

• Newbie
  • *
เรียนถามท่านอาจารย์ หรือ ซือเฮีย ครับว่า...การย้ายเข้าอยู่ในบ้านเช่า คอนโดหรือแมนชั่น ประเภทเช่าอยู่อาศัยทุกประเภท
เราต้องทำการในเรื่องฮวงจุ๊ยอย่างไรบ้างครับ เพื่อให้การเข้าอยู่เป็นไปด้วยความร่มเย็นเป็นสุขครับ
 เช่น ต้องล้างปรับสภาพ ดูทิศ ดูฤกษ์ ตั้งประธาน หรืออื่นๆ มีขั้นตอนในรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ เพราะผมต้องไปเช่าอยู่อาศัยแมนชั่นใกล้ๆ ที่ทำงานครับ
 ..กราบขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ
« Last Edit: 11 พ.ค. , 2010, 11:06:05 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เหมือนปกติครับ คือ

1. พิจารณาชัยภูมิ สิ่งแวดล้อม
2. วัดองศา วิเคราะห์ผังดาว
3. ดูดวง จัดทิศหัวนอน และดวงดาวประกอบ
4. ดูฤกษ์

อื่น ๆ อ่านจากหน้า บทความฮวงจุ้ยครับ

Thanuts

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอย่างสูงครับผม แล้วผมจะเข้าไปอ่านในบทความครับ