28 มี.ค. , 2024, 09:56:45 am

Author Topic: องศาที่ไม่ดีกลับกลายเป็นดี  (Read 6797 times)

woodfree

• Newbie
  • *
ในยุค8    องศาที่43.5 - 45 - 46.5  และ 58.5 - 60 - 61.5  ที่บอกว่าไม่ดีกลายเป็นดี   หมายความว่าอย่างไรครับ   เผอิญผมได้เปิดดูและมีโน๊ตด้วยลายมือ   ตอนที่อาจารย์ใหญ่ได้สอนไว้นานแล้ว   ผมพยายามนึกแต่ก็ลืมไปแล้ว   รบกวนซือเฮียช่วยอธิบายให้หน่อยครับ   ขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ในแต่ละช่อง จะตรีโกณกันเองครับ ( เหนี่ยวรั้งที่ไม่ดีให้ลดลง )

woodfree

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณครับ

woodfree

• Newbie
  • *
   ผมดูเอกสารประกอบการบรรยาย   การตรีโกณ   เหมาะสำหรับผู้มีฐานะดีมาก   ไม่เหมาะกับผู้เริ่มต้นกิจการ   เลยขอถามเพิ่มครับ   ถ้าผู้มีฐานะดีมากมาซื้ออาคารทิศนี้  ไม่ต้องแก้ไขบทบาทดาว(ที่กลับหัวกลับหาง)ใดๆเลย   หรือจะต้องแก้ไขปรับสภาพอาคารให้สอดคล้องกับบทบาทดาวประจำยุค   แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

fengshui

ปรับสภาพให้เหมาะกับตำแหน่งดาวครับ

เช่นเปิดประตูตำแหน่งโชคลาภ

woodfree

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

fengshui

ยินดีครับ