25 เม.ย. , 2024, 11:19:03 am

Author Topic: จะย้ายเข้าบ้านใหม่ประตูหน้าร้านทิศดาวเบญจภูติ  (Read 4925 times)

ch_naowarat

• Newbie
  • *
สวัสดีคะ

จะย้ายเข้าบ้านใหม่ประตูหน้าร้านทิศดาวเบญจภูติ ปีนี้ 2553 จะได้ไหมคะ  เพราะอ่านเจอในเวบหัวข้อ "ทิศอสูร ทิศแตกสลาย ทิศดาวเบญจภูติ" เขียนไว้ว่า

"ทิศอสูร ทิศแตกสลาย ทิศดาวเบญจภูติ
ห้ามกระทบ ซ่อมแซม ทุบเคาะ เจาะตอก ย้ายเข้าอยู่ เปิดร้าน ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ฯลฯ
และหากหลังบ้านเป็นทิศดังกล่าว ห้ามกระทบทุกจุดภายในบ้าน

หากกระทบจะเกิดปัญหา
ทะเลาะ วิวาท คดีความ ป่วย - ป่วยหนัก บาดเจ็บ อุบัติเหตุ
เกิดเรื่องไม่คาดฝัน กรณีดวงตก มีโอกาสถึงแก่ชีิวิตได้

กรณีจำเป็น สามารถใช้ ้ฤกษ์ปลอดภัย
( หาได้จาก หนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคล ประจำปี หรือหน้าบริการหา ฤกษ์ยาม )
กระทำได้เฉพาะ ทิศอสูร ทิศแตกสลาย ยกเว้น ทิศมหาวิบัติ "

1. ทิศมหาวิบัติ คือ ทิศดาวเบญจภูติ  หรือป่าวคะ  ถ้าเป็นทิศเดียวกัน  ดิฉันต้องทำอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะย้ายเข้าอยู่ และเปิดร้านได้ในปีนี้ 2553 (6 สิงหาคม 2553 ในหนังสือเป็นวันปลอดภัยคะใช่ได้ไหมคะ)  ดิฉันเกิดปีขาลด้วย 13 เมษายน 2517 เวลา 18.03 น.  คุณแม่เกิดปีวอก คะ
2. แล้วการราดน้ำ 5 ขัน กับติดกั๊วดาว 1 เพียงพอไหมคะ
3. ฤกษ์ปลอดภัย ใน 1 วัน สามารถทำ 1 อย่างต่อ 1 สถานที่ แต่หลายๆสถานที่ได้ไหมคะ

ขอบคุณมากคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่ใช่ แต่เป็นทิศดาวไม่ดีมารวมกัน  อย่างไรก็ตาม กรณีจำเป็นจริง ๆ ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ โดยเลือกวันที่มีราศีเทพคุ้มครอง เช่น 13 / 7

2. ช่วยได้ครับ

3. ต่อ 1 สถานที่ ... ชัดเจน จนไม่ต้องถามซ้ำครับ

ch_naowarat

• Newbie
  • *

fengshui

• Administrator
  • Hero Member