29 มี.ค. , 2024, 03:50:41 pm

Author Topic: หญิงตั้งครรภ์ต้องการย้ายบ้าน  (Read 5297 times)

nee

• Newbie
  • *
บ้านเดิมอยู่ไกลจากพ่อแม่  เมื่อท้องแก่ก็ต้องการจะมาอยู่ใกล้พ่อแม่ 
1.บ้านพ่อแม่ไม่มีเตียงต้องตั้งเตียงใหม่ การตั้งเตียงต้องดูกฤษ์หรือไม่
2.บ้านพิงทิศ 15 องศา ต้องใช้กฤษ์ปลอดภัยหรือไม่
3.บ้านหลังนี้ได้เคยใช้กฤษ์ปลอดภัยเพื่อตั้งพระพุทธรูปไปเมื่อ 14 พ.ค.53 เวลา 13.30-14.30  เป็นการตั้งประธานใหม่ โดยทิศพิงของประธานคือ  30 องศา  เมื่อตั้งประธานใหม่  บ้านหลังนี้ต้องใช้ทิศพิงที่ 30 องศาใช่หรือไม่
4.การตั้งเตียง จะกระทำการโดยยังไม่ให้หญิงตั้งครรภ์เข้ามาอยู่  ให้ตั้งเสร็จเรียบร้อยก่อน  จึงให้หญิงตั้งครรภ์เข้ามาอยู่บ้านจะดีหรือไม่
             ขอความกรุณาจากอาจารย์และซือเฮียช่วยชี้แนะด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ตั้งเตียงใหม่ทุกครั้งต้องดูฤกษ์
2. แน่นอนครับ สำหรับปี 2553

3. ใช้ทั้งทิศหลังบ้านเดิม ทิศประธานใหม่ 30 และทิศหัวเตียงครับ
4. ดีกว่าครับ

*** ต้องดูฤกษ์ที่ไม่กระทบกับปฏิสนธิของเด็กด้วยครับ ***

nee

• Newbie
  • *
เรียนอาจารย์และซือเฮีย
    มีคำถามเพิ่มเติมดังนี้
1.บ้านหลังนี้ได้เคยใช้กฤษ์ปลอดภัยไปแล้ว  จะใช้อีกครั้งเพื่อตั้งเตียงจะได้หรือไม่
2.หญิงตั้งครรภ์เป็นดิถีเป็นธาตุไฟ(แข็ง) (เกิดเมื่อ 7 ก.ค.2533  เวลา 22.30 น.) ทิศหัวเตียงถูกบังคับให้ตั้งทิศตะวันออก พิงที่ 105 องศา จะใช้ได้หรือไม่  (เด็กจะคลอดประมาณปลายปี ไม่เกินเดือนมกราคม 54)
3.หากว่าสามารถใช้กฤษ์ปลอดภัยได้  ใช้กฤษ์ที่มีในปฎิทินมงคลเลยได้หรือไม่
                                                  ขอรบกวนซือเฮียด้วยค่ะ

fengshui

1. ได้ กรณีจำเป็น

2. ไม่รับวิเคราะห์ดวงผ่านทางกระทู้ ตามแจ้งแล้วใน กฎกติกา ตอนสมัคร

3. ได้ครับ แต่ให้เลือกอันที่ ภาคีกันเองหมด

18 พย หรือ 30 พย. เหมาะสมสุด

*** หน้า 61 และ 63 จะมีที่พิมพ์ผิด แก้ไขด้วยครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-calendar-book.htm

หมายเหตุ คุณพิมพ์คำว่า ฤกษ์ สลับกันนะครับ ( ไม่เป็นไรครับ แจ้งให้ให้ทราบเท่านั้น )

nee

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอาจารย์และซือเฮีย   ที่แนะนำ

fengshui

ยินดีครับ