28 เม.ย. , 2024, 09:50:21 pm

Author Topic: ปลูกบ้านทิศอสูรปีนี้ แต่เข้าอยู่ปีหน้า ได้หรือไม่  (Read 6273 times)

Kasemp

• Newbie
  • *
รบกวนเรียนถาม

1.จะปลูกบ้านพิงทิศเหนือตรง(360องศา) ซึ่งเป็นทิศอสูรปีนี้ โดยลงมือก่อสร้างในปีนี้
แต่จะเข้าอยูในปีหน้า ได้หรือไม่

2.ถ้าไม่ดี มีวิธีแก้ไขบรรเทาหรือไม่ เนื่องจากมีความจำเป็นคือ คุณแม่ป่วยหนัก(มะเร็งระยะ3) หากไม่เร่งสร้าง
เกรงว่าจะไม่ทันอยู่ อยากแสดงความกตัญญูกตเวที เป็นครั้งสุดท้าย

3.ปีหน้าทิศพิง(360องศา) เป็นทิศไม่ดีหรือไม่

ด้วยความขอบคุณอย่างสูง

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ แต่ต้องเริ่มต้นในฤกษ์ปลอดภัย

และต้องดูฤกษ์เข้าอยู่อาศัยด้วย

เป็นทิศปกติครับ หาฤกษ์ส่งเสริมได้

Kasemp

• Newbie
  • *
เรียนถามเพิ่มเติมครับ

การเข้าอยู่ต้องเป็นฤกษ์ปลอดภัยเช่นกัน ใช่ไหมครับ

ขอบพระคุณครับ

fengshui

หากไม่ได้กระทบทิศอสูร ให้ใช้ฤกษ์ส่งเสริมได้ครับ

Kasemp

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณมากครับ

fengshui