29 เม.ย. , 2024, 09:44:01 am

Author Topic: ขอความช่วยเหลือ ค่อนข้างด่วนค่ะ  (Read 6981 times)

kon2012

• Newbie
  • *
ดิฉันต้องการให้อาจารย์หาฤกษ์ในการย้ายอัฐิของคุณพ่อสามีค่ะ แต่ไม่ทราบว่าต้องกรอกอะไรบ้างในหมวดบริการค่ะ เพราะไม่เข้าใจในหลักการเลยค่ะ ขอคำชี้แนะด้วยนะค่ะ และต้องใช้แบบฟอร์มแบบไหนค่ะ ข้อมูลเบื้องต้น

คุณพ่อสามี (คนตาย) เกิดวันพฤหัสบดีที่ 9 กันยายน 2488 ปีระกา
            คุณแม่สามี (ยังมีชีวิตอยู่) เกิด 2494 ปีเถาะ
            ลูกชายคนโต เกิดวันอาทิตย์ ที่ 28 มีนาคม 2514 ปีกุล
            ลูกสาวคนที่ 2 เกิดวันจันทร์ที่ 9 เมษายน 2516 ปีฉลู
            ลูกชายคนที่ 3 เกิดวันพุธที่ 19 มีนาคม 2518 ปีเถาะ
            ลูกชายคนที่ 4 เกิดวันอังคารที่ 17 มกราคม 2521 ปีมะเมีย

ขอความกรุณาด้วยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ปีระกา ห้ามพิงทิศตะวันออก และทิศใต้

หากวางแผนล่วงหน้า พิจารณาปีเกิดแม่ร่วมด้วย ทิศที่เหมาะกับทั้ง 2 ท่าน คือ ทิศเหนือ

ซึ่งต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัย ในปี 2553

แนะนำให้ซื้อ หนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล 2553 ไปแทนครับ เพราะในนั้น จะมีฤกษ์ปลอดภัยอยู่แล้วครับ

kon2012

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ  ดิฉันเลือกที่สั่งซื้อปฏิทินฤกษ์ ปี 2553 แต่ ดอกจันทร์ว่าหมดค่ะ แล้วจะทำยังไงค่ะ

fengshui

แก้ไขแล้วครับ

เป็นข้อความเดิม ก่อนรับคืนมาจาก SE-ED ครับ
« Last Edit: 08 ต.ค. , 2010, 02:32:09 pm by fengshui »

fengshui

และอย่าลืมแก้ไขที่ผิดตามนี้ครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-calendar-book.htm