19 เม.ย. , 2024, 10:24:35 pm

Author Topic: ขวดเก็บฟันคุณปู่  (Read 7283 times)

chiota

• Guest
ขวดเก็บฟันคุณปู่
« on: 16 เม.ย. , 2007, 02:45:00 pm »
ผมอยากจะถามอาจารย์ว่าผมไปเจอฟันแท้ของคุณปู่ที่หลุด(เป็นสิบๆซี่)พอหลุดแล้วปู่ก็จะเก็บไว้ในขวดในตู้แล้วต่อมาผมก็มาเจอเลยเก็บไว้ที่หิ้งที่ตั้งรูปปู่ผมไม่ทราบว่าเอาไว้ที่หิ้งจะดีหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาไปไว้ที่ไหนดีเพราะตามหลักไม่นิยมนำเถ้ากระดูกไว้ในบ้าน แต่ผมไม่ทราบว่าฟันจะเอาไว้ได้หรือเปล่าครับ หรือผมควรทำยังไงดีครับ เพราะตอนปู่เสียไม่ได่ทำเจดีย์เก็บกระดูกครับ เลยไม่รู้จะเอาไปไว้ไหนครับ เรียนอาจารย์ตอบผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขวดเก็บฟันคุณปู่
« Reply #1 on: 05 พ.ค. , 2007, 04:11:14 pm »
เลี่ยมพกติดตัวได้ครับ