28 มี.ค. , 2024, 09:50:39 am

Author Topic: เรื่องพิธีการในการย้าย สุสาน  (Read 9415 times)

saksiri

• Newbie
  • *
ผมขอเรียนถามเรื่องการย้ายสุสานครับคือผมจะย้าย สุสาน บรรพบุรุษ จากจังหวัดสุพรรณไปไว้ที่ มูลนิธิฮูลิน
ในวันที่ 16 /05 /50 ตามที่ท่านอาจารย์ได้ดูฤกษ์ไว้ให้ครับ แต่ผมไม่ได้ถามท่านอาจารย์เรื่องพิธีการในการ
ย้ายสุสานว่าผมต้องทำอะไรยังไงบ้าง ผมจึงขอรายละเอียดในการย้ายทั้งหมดครับ คือตั้งแต่เริ่มแรก
ฤกษ์ขุดที่สุพรรณ 07.30 น จนถึงฤกษ์บรรจุใน สุสาน ใหม่ที่ ฮูลิน 16.30 น.
   1.ก่อนลงจอบขุดตอน 07.30 น. ผมต้องทำอะไรบ้าง
   2.ขณะกำลังขุดต้องทำอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าล
   3.เมื่อขุดเสร็จแล้วจะนำโลงศพขึ้นมาต้องทำอะไรก่อนหรือเปล่า
   4.เมื่อนำโลงศพขึ้นมาแล้วต้องทำอะไรบ้างก่อนที่จะนำขึ้นรถเพื่อเดินทางไปที่ฮูลิน
   5.เมื่อนำโลงศพขึ้นรถแล้วขณะเดินทางต้องทำอะไรยังไงบ้างครับ
 รบกวนช่วยตอบคำถามผมหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ
« Last Edit: 19 เม.ย. , 2007, 08:43:46 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
บทความใหม่ล่าสุด การย้ายสุสาน

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-move-grave-site.htm