28 มี.ค. , 2024, 06:37:32 pm

Author Topic: หนังสือแนะนำครับ  (Read 6763 times)

vintage

• Guest
หนังสือแนะนำครับ
« on: 03 พ.ค. , 2007, 01:47:30 pm »
วันก่อนไปเดินเล่นที่ร้านหนังสือบนห้าง เจอหนังสือเล่มหนึ่ง ไม่เกี่ยวกับฮวงจุ้ยหรอกครับ แต่เป็นเริ่องของ ตระกูลเศรษฐบุตร  เรื่อง"สู่สยามนามขจร"    เขียนโดย รศ.นรนิติ    เศรษฐบุตร   ได้ความรู้ดีเกี่ยวกับบรรพบุรุษของตระกูลดังกล่าว  ที่สืบต่อกันมาถึง9 รุ่น 5 นามสกุล
อีกเล่มครับ "สังคมจีนในไทย" ของ จีวิลเลี่ยม  สกินเนอร์ ได้ความรู้เยอะครับผมอ่านจบแล้ว ใครอยากรู้เรื่องบรรพชนของตนเอง(คนไทยเชื้อสายจีน) ว่ามาอย่างไงอยู่อย่างไร หาอ่านดูครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: หนังสือแนะนำครับ
« Reply #1 on: 03 พ.ค. , 2007, 01:59:18 pm »
ขอบคุณมากครับ

หากมีสมาชิกแบบท่านจำนวนมาก
ทาง Web คงจะสามารถนำเสนอบทความดี ๆ ได้บ่อย ๆ ครับ