24 เม.ย. , 2024, 08:34:30 am

Author Topic: สอบถามเรื่องย้ายสุสานและราคาสุสานฮูลินครับ  (Read 17511 times)

pitoon

• Newbie
  • *
คือว่าทางวัดขอคืนที่เจดีย์ฝังกระดูกพ่อครับเลยต้องย้ายที่ครับ
1 คนตาย เกิดปีฉลู 2 กันยายน 2480 (เสีย 23 ธ.ค 2544)                                                                                                            2.แม่ผม เกิดปีขาล 28/9/2479 (ยังมีชีวิต)                                                                                                                                3.แม่เล็ก เกิดปีมะโรง 31 ธันวาคม 2495 (ยังมีชีวิต)
พี่สาวคนที่1 เกิด 6 มิ. ย 2508 ปีมะเส็ง
พี่ชายคนที่2 เกิด29 ม.ค 2511 ปีมะแม
ตัวผมคนที่3 เกิด27 ก.ย 2512 ปีระกา
น้องสาวคนที่4 เกิด22 ก.พ 2514 ปีกุน                                                                                                                 
น้องสาวคนที่5 เกิด17 สิงหาคม 2522 ปีมะแม (ลูกแม่เล็ก)                                                                                                           น้องสาวคนที่6 เกิด12 เมษายน 2525 ปี่จอ (ลูกแม่เล็ก)
1.ขอถามทิศที่ต้องย้ายครับ
2.กำหนดต้องย้ายไม่เกินปี54 แล้วผมกำลังหาที่อยู่มีฤกษ์ย้ายฤกษ์ฝังปีหน้า หรือไม่ครับ
3.อยากไปดูที่สุสานฮูลินอ่านกระทู้ว่าราคากลางประมาณ4แสนค่าที่ทำหน้าฮวงซุ้ยประมาณกี่เมตรครับนี่ทำเสร็จเรียบร้อยเลยหรือป่าวครับ(รวมค่าซินแสหรือยังครับ)ต้องทำ3ช่องเผื่อ แม่ และแม่เล็กด้วย
 มีงบจำกัดครับ รบกวนตอบแค่นี่นะครับ เพราะตอนนี้วิ่งดูเกือบทุกอาทิตย์เลยครับคงได้เข้าไปดูที่ฮูลินด้วย ขอบคุณมากครับ
 เวปดีมีประโยชน์มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอตรวจสอบลำดับใหม่

1. พ่อเกิดปี ฉลู
2. แม่เกิดปี ....
3. แม่เล็กเกิดปี ....

ลูกชาย
1. มะแม
2. ระกา

ลูกสาว
1. มะเส็ง
2. กุน
3. มะแม
4. จอ

pitoon

• Newbie
  • *
ขอโทษครับพิมพ์ไม่เรียบร้อย
1. พ่อ ฉลู
2. แม่ผมปี ขาล
3. แม่เล็กปีมะโรง
ลูกๆถูกต้องตามนั้นครับรบกวนอีกรอบครับ ขอบคุณครับ

fengshui

ทิศที่ดี

ตะวันออก 90 องศา ทิศเบ้า
ตะวันออก 105       ทิศอิก

รองลงมา

ตะวันออก 75 องศา ทิศกะ

ส่วนที่เหลือกรุณาติดต่อคุณวาณี เรื่องสุสานครับ 02-234-9358

pitoon

• Newbie
  • *
รบกวนอีกครับได้ไปดูสุสานมาแล้วครับที่ฮูลินขอเรียกซือเฮียตามพี่ท่านอื่น

ตามที่ซือเฮียบอกมาว่าทิศตะวันออก90องศาคือหันหน้าฮวงจุ้ยไปตะวันออกหลังป้ายคือตะวันตกผมเข้าใจถูกหรือไม่

แต่ที่ไปดูมาและได้จองไว้คือหน้าฮวงจุ้ยหันไปตะวันตกหลังป้ายตะวันออกครับใช้ได้หรือไม่ เฮียที่สุสานแนะนำ

ถ้าไม่เหมือนกันข้อดี ข้อเสีย เป็นอย่างไรครับอยากได้ที่ดีที่สุด แต่ที่ดีที่สุดเกินงบครับเลยต้องมาลงที่แปลงนี้(236)

รูป กับกระถางธูปหลังพิงทิศใต้ ใช้ได้หรือป่าว ถ้าไม่ได้ต้องไปพิงทิศไหน

จะได้เปลี่ยนแปลงได้ครับ ถ้าซือเฮียมีแปลงที่แนะนำได้ก็ยิ่งดีเลยครับ ทิศเบ้า ทิศอิก ทิศกะ คือ อะไรครับไม่มีดวามรู้ครับ

อยู่ที่ฮูลินจนกินข้าวมือเย็นอาจารย์เลี้ยงข้าวด้วยครับอาหารอร่อยมาก แต่ไม่ได้ถามอาจารย์มากครับ ไม่กล้า ได้แต่ถามผ่านเฮียที่สุสาน

ขอบคุณมากๆครับ

fengshui

ด้านหลังตะวันออก ด้านหน้าตะวันตก ถูกต้องแล้วครับ

แจ้งไปว่า ทิศเบ้า 90 องศา ก็ใช้ได้แล้วครับ

pitoon

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ที่จองไว้ถูกก็สบายใจครับ

รูป กับ กระถางธูป พิงทิศไหนดีครับ เดิมพิงทิศใด้ หน้าบ้านใต้ครับ

ขอบคุณมากครับ

fengshui

ที่บ้านก็ต้องพิงตะวันออกเช่นกันครับ

และต้องดูฤกษ์ด้วย

pitoon

• Newbie
  • *
อยากถามซือเฮียครับได้วันฝังที่ ฮูลิน แล้ว แต่เฮียที่สุสานบอกว่าเป็นฤกษ์ปลอดภัย คือวันที่27/5/54 ขุดจากที่เก่าเวลา7.30-8.30น. ไปฝังที่ฮูลิน เวลา3.15 น. ในวันเดียวกัน ผมมีคำถามครับ
1.ฤกษ์ปลอดภัยที่ทางฮูลินให้มา ดีมากน้อยอย่างไร อยากได้ฤกษ์ดีที่สุดครับ เพราะโอกาสเช่นนี้มีครั้งเดียว (คำจากซือเฮียครับ อ่านแล้วโดนใจครับ )
2. คือผมเกิด ปี ระกา ชงเต็มครับ แต่ผมต้องเป็นคนดำเนินการทุกอย่างครับ(เงิน)เลยสงสัยว่าต้องทำอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ครับ
3. เรื่องก่อสร้างฮวงซุ้ย กระทบที่ดิน ผมต้องทำอย่างไรอีกเช่นกันครับ
4. เรื่องป้ายเจี๊ยะปี ตัวหนังสือจีนรวมทั้งป้าย ทั้งหมดนับได้ 31 ตัวครับ ใช้ได้นะครับ
5. ได้เหรียญแก้ดวง มาจากฮูลิน แต่หายไป1 ไปขอใหม่ได้ไหมครับ

fengshui

สำหรับสุสานที่แยกเป็นเอกเทศ ( หรือ ภูเขาทั้งลูก มีของเราคนเดียว ) จะหาฤกษ์ส่งเสริมได้
แต่หากเป็นแบบรวม การกระทำใด ๆ ต้องคำนวณสุสานด้านข้างด้วย
และหากกระทบทิศอสูรของคนอื่น เราเป็นต้นเหตุ เราก็ไม่ดีด้วย 

ดังนั้น ในหลายกรณีที่ต้องกระทบทิศอสูร จำเป็นต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยครับ

1. เป็นฤกษ์ที่ดี มีเทพอุปถัมภ์ส่งเสริมครับ
2. *** ให้ขอรับเหรียญปิดหลักปี ในระหว่างประกอบพิธีวันนั้น ***
3. สำหรับที่ฮูลิน ทางมูลนิธิจะเป็นผู้จัดการเอง
4. ใช้ได้ครับ
5. ได้ครับ

« Last Edit: 16 ก.พ. , 2011, 05:00:27 am by fengshui »

pitoon

• Newbie
  • *

fengshui