18 เม.ย. , 2024, 06:55:55 pm

Author Topic: คำถามเกี่ยวกับการล้างปรับสภาพ  (Read 5938 times)

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
เรียนถามซือเฮีย ในวันที่ 9 ธค.นี้ จะมีบ้านหลังหนึ่งทำการล้างปรับสภาพตามคำแนะนำของซินแส ผมมีข้อสงสัยว่า เค้าจะใช้ฤกษ์ปลอดภัยเวลา 13.30 น.ในการล้างปรับสภาพ แต่ทิศหลังบ้าน 180 องศา ประธานตั้งที่ 165 องศา ซึ่งดือนนี้ในทิศดังกล่าวติดทั้งแตกสลาย เบญจภูติ และอสูร ซึ่งเจ้าของบ้านเกิดปีขาล เดือนจอ เวลามะเส็ง ผมอยากทราบว่าจะมีผลอย่างไรหรือไม่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เป็นฤกษ์ปลอดภัย ใช้ได้ครับ

golf_1210c

• **
ขอบคุณครับ ดังนั้นขอถามซือเฮียต่อว่าในกรณีแบบนี้ถ้าเป็นทิศปะทะแต่ถ้าเป็นฤกษ์ปลอดภัยก็ใช้ได้ใช่หรือไม่ครับ?

fengshui

ถูกต้องครับ

เพราะในฤกษ์จะแก้กันเองอยู่แล้วครับ

golf_1210c

• **
เข้าใจชัดเจนแล้วครับ ขอบคุณครับ

fengshui

ยินดีครับ