19 เม.ย. , 2024, 09:56:07 pm

Author Topic: หลังจากย้ายบ้านและตั้งประธานตามฤกษ์แล้ว  (Read 4280 times)

B_B

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮียและท่านอาจารย์

รบกวนซือเฮียหน่อยค่ะ หลังจากที่ดิฉันได้ย้ายบ้านใหม่ตามฤกษ์ที่ชมรมให้ไว้แล้ว ผ่านมาเป็นเวลา 3 ปี ขณะนี้ดิฉันประสบปัญหาว่า ตั้งแต่ย้ายเข้ามาแล้ว มีความเปลี่ยนแปลงในด้านการเงิน รายได้ แย่ลง บางครั้งเรื่องที่ไม่ควรเสียเงินกลับต้องเสีย หรือ จะมีเหตุการณ์ให้ต้องเสียเงินอยู่เรื่อยๆ ตอนนี้ประสบภาวะด้านการเงินเป็นอย่างมาก ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ทำอะไรที่ผิดไปจากหลักเกณฑ์หรือเปล่า รบกวนซือเฮียและท่านอาจารย์ด้วยค่ะ หลังบ้านดิฉันอยู่องศาที่ 355 ค่ะ ทิศประธาน 310 จะแก้ไขยังไงดี

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
อาจเกิดจากหลายสาเหตุ
1. ดวง
2. ดาว - การตั้งตำแหน่งประธานไม่ได้ตามองศาที่กำหนด *** ประเด็นเกิดบ่อยมาก หากเจ้าบ้านไม่คุมงานใหล้ชิด ***

หมายเหตุ - ได้สอบถามข้อมูล และกรุณาแจ้งกลับทาง Email

B_B

• Newbie
  • *
รบกวนซือเฮีย

ดิฉันได้เมลล์ตอบกลับให้แล้วค่ะ และมีปัญหาเรียนถามเพิ่มคือ หลังจากที่มีการแจ้ง ฤกษ์วันย้ายและองศา แต่ไม่มีการมาตรวจสอบที่บ้านอีกครั้งหนึ่ง จึงไม่ทราบว่าที่ได้ตั้งองศาและ ตั้งประธาน นั้นถูกต้องหรือไม่ (เพราะได้รับการแจ้งเพียงตามคำบอกและหนังสือในวันที่ไปพบท่านอาจารย์เท่านั้น)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ปกติ เป็นหน้าที่เจ้าบ้านต้องคุมการดำเนินการเองครับ

อย่างไรก็ตาม จะติดต่อผู้วัดองศาให้ครับ