26 เม.ย. , 2024, 04:01:05 am

Author Topic: ทิศตะวันออกที่ประตูบ้านวางอ่างปลาปี54เป็นทิศอสูรต้องแก้ไขไหมครับ  (Read 5868 times)

prakit

• Newbie
  • *
บ้านหันทิศต.อ. เฉียงเหนือ ประมาณ 50องศา ทิศตะวันออกที่ประตูบ้านวางอ่างปลาขนาดผ่าศูนย์กลางประมาณ 1.5เมตร เลี้ยงปลาทองสีแดง เหลือง ขาวและสีดำ และใส่เครื่องพ่นฟองอากาศทำงานตลอดเวลา และอ่างปลานี้เอาไว้รองน้ำแอร์ เมื่อเปิดแอร์หน้าบ้านจะได้ไม่เลอะ

ตามตำราอาจารย์ ปี54 ทิศตะวันออกจะเป็นทิศอสูร ผมควรทำอย่างไรดีครับ ย้ายอ่าง ไหม การวางอ่างปลาจะเป็นการกระตุ้นทิศอสูรไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หน้า 21 ปฎิทินฤกษ์มงคล 2554 บรรทัดที่ 2

ประเด็นที่ห้ามคือ การเริ่มต้นในกระทบในทิศห้าม ***

ดังนั้น ที่เป็นอยู่คือปกติ

prakit

• Newbie
  • *
ปี53 ผมได้ติดยันต์ที่หน้าประตู ตามหนังสือปี53แนะนำ มาปี 54 นี้ยันต์แผ่นเก่าจะจัดการอย่าไรครับ ติดไว้เหมือนเดิม หรือเอาออกครับ ถ้าเอาออกต้องดูอะไรบ้าง เอาออกก่อนสิ้นปีหรือหลัง ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากตำแหน่งประตูปีนี้ปกติ จะคงไว้ก็ได้
แต่หากต้องเปลี่ยนแปลง ก็ต้องดูฤกษ์ ( ถอนลงและติดใหม่ในฤกษ์เดียวกัน )