28 มี.ค. , 2024, 09:20:32 pm

Author Topic: ธาตุให้โทษ  (Read 6201 times)

pa123

• Guest
ธาตุให้โทษ
« on: 02 มิ.ย. , 2007, 06:55:29 pm »
1.คือดูดวงแล้วมีแต่บอกว่าธาตุให้คุณแต่ไม่มีบอกถึงธาตุให้โทษเพราะฉะนั้นเราสามารถนอนได้ทุกทิศใช่ไหมคะ
2.การนอนทิศที่ให้คุณต้องนอนตรงทิศเลยหรือเปล่าคะหรือว่าถ้าเราแบ่งในห้องนอนออกเป็น  3  ส่วนเช่นช่องแรกเป็นทิศตะวันออก  ช่อง 2เป็นทิศตะวันออกเฉียงใต้  ช่อง 3 เป็นทิศใต้แล้วทิศที่ให้คุณกับเราเป็นทิศใต้เราสามารถตั้งเตียงไว้ทางทิศตะวันออกเฉียงใต้แต่เราเลื่อนไปที่มุมช่อง  3 จะถือว่าเรานอนทางทิศใต้ได้หรือเปล่าคะ
2.การนอนถ้าหัวเตียงอยู่แนวเดียวกับประตูจะถือว่าผิดหลักชัยภูมิหรือเปล่าคะ
3.การนอนถ้าหันเท้าชี้ไปทางหน้าบ้านหรือหันเท้าชี้ไปทางหลังบ้านจะถือว่าผิดหลักชัยภูมิหรือเปล่าคะ
4.ระหว่างธาตุให้คุณกับธาตุสำคัญผิดกันที่ตรงไหนอย่างไหนสำคัญกว่ากัน

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ธาตุให้โทษ
« Reply #1 on: 03 มิ.ย. , 2007, 03:02:05 am »
ธาตุให้โทษในบางกรณีไม่เด่นชัด หรือมีราศีในดวงแก้ให้แล้วส่วนหนึ่ง
เลือกนอนทิศไปธาตุให้คุณครับ

พิงกำแพงทิศนั้นก็ใช้ได้แล้วครับ

ไม่ค่อยดีนักในแง่ชัยภูมิ ( ไม่ต้อนรับ ) แต่เป็นห้องนอน ไม่เป็นไรครับ

ไม่ครับ ห้ามเฉพาะชั้น 1 และนอนหันเท้าตรงประตูห้อง และตรงประตูหน้าบ้าน

ธาตุสำคัญ ครับ