26 เม.ย. , 2024, 01:48:13 pm

Author Topic: ถ้าไปเช่าร้านแค่ชั้นล่างจะปรับปรุงร้านต้องดูฤกษ์ไหมคะ  (Read 5631 times)

maekai

• Full Member
กราบเรียนถาม อาจารย์ที่นับถือ
ลูกเขยได้ไปเช่าร้านที่ทางเจ้าของบ้านให้เช่าแค่ชั้นล่างชึ่งต้องตกแต่งใหม่เพื่อเปิดร้านขายกาแฟและอาหาร จึงอยากเรียถามว่า กรณีที่เราไม่ได้เป็นเจ้าของทั้งตึก การปรับปรุงพื้นที่ สมควรดูฤกษไหมคะ และ การเปิดร้านควรดูฤกษ์ด้วยไหมคะ 
ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้า

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
การกระทบพื้นที่ไม่ว่ากรณีใด ๆ ล้วนต้องดูฤกษ์ครับ

maekai

เรียนถามอาจารย์ที่เคารพ

ถ้าดูฤกษ์ ไม่ทราบจะเอา วันเดือน ปีเกิดใครดี เพราะมี หลายหุ้นกัน และจดเป็นรูปบริษัทด้วยค่ะ

fengshui

ใช้ผู้ถือหุ้นหลัก และผู้ดำเนินการดูแลครับ

maekai

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

fengshui