29 มี.ค. , 2024, 04:54:19 am

Author Topic: บ้านที่มีสะพานผ่านหน้าบ้าน (ตามรูป) ควรหรือไม่ควรซื้อครับ  (Read 5651 times)

Minicoupe

• Newbie
  • *
สนใจบ้านมือสองหลังหนึ่ง เป็นทาวน์เฮาส์ 3 ชั้นแบบมีรั้วปิดหน้าบ้าน
หน้าบ้านหันไปทางทิศตะวันตกเฉียงเหนือ

หน้าบ้านเป็นถนนสวนกันได้ 2 เลน
ถัดจากถนนไปเป็นสะพานยกระดับพาดผ่าน
สะพานเป็นขาลง ขนาด 1 เลน

ลักษณะของบ้านที่มีสะพานผ่านหน้าบ้านแบบนี้
ตามหลักฮวงจุ้ย ควรซื้อหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

[/url]

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากสะพานอยู่ซ้ายหรือขวามือ ไม่มีปัญหา

หากอยู่หน้าบ้านไม่ค่อยดีนัก

แต่จากรูปอยู่ไกล ไม่มีปัญหาสะพาน

แต่จะมีปัญหาเรื่องถนนพุ่งชนแทนครับ

Minicoupe

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

สรุปว่า เนื่องจากสะพานอยู่ไกลจากตัวบ้าน จึงไม่น่ามีปัญหา
ปัญหาเรื่องถนนพุ่งชน คืออะไรครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจ
หมายถึงถนนหน้าบ้านหรือเปล่าครับ

ตามรูป บ้านอยู่ทางซ้ายมือในรูปครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

แสดงว่าสะพานอยู่ด้านซ้ายมือของบ้าน

ไม่ได้อยู่หน้าบ้าน ( ตามหัวข้อกระทู้ )  ... ปกติครับ

...

ยินดีครับ