19 เม.ย. , 2024, 03:08:16 am

Author Topic: ด้านหน้าเจดีย์ติดถนนทาง 3 แยก มีหลักการดูว่าดีไม่ดีอย่างไร?บ้างครับ  (Read 4848 times)

MYDHAM

• Newbie
  • *
กราบเรียน ท่าน ซือเฮีย

เรื่อง         ด้านหน้าเจดีย์ติดถนนทาง 3 แยก มีหลักการดูว่าดีไม่ดีอย่างไร?บ้างครับ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

กราบเรียน ท่าน ซือเฮีย ด้วยความนอบน้อม ครับ ผมและครอบครัวธรรมสิกขาลัย อันประกอบไปด้วย
 1.คุณพ่อ เกิด ปี 2493 เสียเมื่อ วันที่ 13 ต.ค. 53 เวลา 12.42 น. ไม่มีข้อมูลวันและเดือนแต่ คุณพ่อแจ้ง ว่า เกิด ปีขาล ตั้งแต่ก่อน เสีย
 2.ผมครับ เป็นลูกชายคนโต เกิด เมื่อ 29 เมษา 2518 เวลา 13.59 น. วันอังคาร ปีกระต่าย
 3.น้องชาย เกิดเมื่อ 9 มิถุนายน 2523 เวลา 22.59 วัน จันทร์ ปี วอก 
 4.คุณแม่ เกิด ปี 2488 ยังมีชีวิตอยู่ด้วยกันครับ วันอาทิตย์เดือน พฤศจิกายน ประมาณ กลางเดือน  ปี ระกา ครับ

ข้อที่ 1. ด้านหน้าเจดีย์เป็นทาง 3 แยก ครับ แบบนี้ครับ
                          พอดีมีต้นไม้ ด้านขวาสุดของ ด้านหน้าสุดของเจดีย์ ผมตัดไม่ได้ เลยติด ป้ายพุทธสุภาษิต 2 ป้าย สีบรอนซ์เงิน
                          ด้านหน้า เจดีย์ ผมถมดิน ให้เป็นเนิน และเอาดินดำ เทอีกที ตั้งใจจะปลูกหญ้า
******************************************************************************* แนวต้นไม้
-----------------------------------------------------------
        ถนนจริง                                                                          [      เมรุ    ]       *********************แนวต้นไม้
----------------------------------------------------------*               * * * * * * * * * *********************         

/  290*  /
                                                                         /           /
*----------*-------------*------------------------------/           /-----------------------**********************แนวต้นไม้
------------ถนน 3 แยก 140องศา-------------------------------------------------320 องศา*********************
                                                                                   *(มีต้นไม้บังด้านข้างขวา เจดีย์ ติดป้ายพุทธภาษิต สีบรอนซ์เงิน)
                                                    [        ]  [       ]  [ พ่อ  ]               *********************************
                                                  [        ]  [       ] [  ]      [  ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ]
                                                  [ ] [][ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] []********************
                                                 [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] [ ] []*********************

****************************************************************************แนวต้นไม้
 ครอบครัว ธรรมสิกขาลัย ของเราเพิ่งจะไปปฏิบัติธรรมกันมา ก็ขอให้อานิสงค์และผลบุญที่เราได้ตั้งใจทำกันมา จงส่งผลให้ซือเฮียและทีมงาน มีสุภาพสมบูรณ์แข็งแรง เจริญซึ่งศีล สมาธิสติปัญญา และบารมี ยิ่งๆขึ้นไปครับ ขอบพระคุณมากครับ
               ด้วยความนอบน้อมนะครับ ผมทราบดีว่า มีความรู้น้อยนิด สิ่งใดที่เราทำไม่ถูกต้องกราบขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ เราตั้งใจทำเพื่อคุณพ่อกันมาก ทุ่มแรงทุ่มใจกันสุดตัวเลยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
คุณตั้งกระทู้ซ้ำ และใช้ชื่อคนละ Login ซึ่งไม่ควรทำ เพราะทางเราจะสับสนได้ง่าย
ดังนั้น ทางเราจะลบ user : Happyconner ออกครับ

.............

ภาพดูยาก และเข้าใจผิดได้ง่าย
แนะนำวาดบนกระดาษ แล้วถ่ายรูป ส่งเป็น file มาที่ [email protected]

..........

ทาง 3 แยก มีโอกาสทั้งดีและไม่ดี ขึ้นกับองศาที่แน่นอน จึงจะบอกได้ครับ
« Last Edit: 19 ม.ค. , 2011, 02:48:13 am by fengshui »