29 มี.ค. , 2024, 05:30:21 am

Author Topic: ไม่มีตี่จูเอี้ย+สามารถไหว้เทพเจ้าไฉ่ซิ่งเอี้ยได้ไหม  (Read 5959 times)

siriklao

• Newbie
  • *
เรียน ท่านอาจารย์

ผมเพิ่งเปิดกิจการใหม่ เช่าอาคารพานิช แต่อยู่ชั้น 2 เลยไม่ได้มี ตี่จูเอี๊ย แต่ก่อนหน้านี้ทั้ง 2 ปี(ก่อนหน้าก็ไม่ได้มีตี่จูเอี๊ยเหมือนกัน) ผมก็ได้มีโอกาสได้ไหว้รับเทพเจ้า ไฉ่ซิ้งเอี๊ย แต่ไม่สบายใจเพราะยังค้างคาใจว่าผมไหว้เฉพาะเทพเจ้าไฉ่ซิ่งเอี๊ยได้ไหมครับ

แล้วผมต้องไหว้ส่งเทพเจ้าขึ้นสวรรค์ไหม?
(วันที่28เช้า)

ใจแค่มีความรู้สึกว่าอยากไหว้รับเทพเจ้าแต่ยังไม่มีผู้ที่แนะนำได้ชัดเจนครับ

ด้วยความที่ไม่ได้เป็นเจ้าของตึกและไม่ได้เช่าด้านล่างเลยไม่แน่ใจครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

จาก:ลูกจีนมือใหม่
« Last Edit: 25 ม.ค. , 2011, 03:13:29 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่มีตี่จู้ ก็ไม่ต้องไหว้ส่ง ไหว้รับครับ

และไหว้ไฉ่ซิ้งได้ตามปกติครับ

siriklao

• Newbie
  • *
ขอบคุณอย่าสูงครับ :)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member