19 เม.ย. , 2024, 02:01:11 pm

Author Topic: จะริ้อบ้านค่ะ เตี่ยตั้งไป่เล่าเอี๊ยไว้ตั้งแต่สมัยท่านยังมีชีวิตค่ะ ทำไงดี  (Read 9175 times)

Phetch08

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ หนูเป็นลูกพ่อจีนแม่ไทย เตี่ยเสียชีวิตไปเมื่อปี 44 ตอนนี้จะรื้อบ้าน และปลูกใหม่ในอีกที่หนึ่งค่ะ
เตี่ยได้ตั้ง ไป่เล่าเอี๊ย ไว้ในบ้าน ลักษณะการตั้งคือเป็นหิ้งลอยหมายถึงแขวนสูงจากพื้นประมาณเหนือหัวค่ะ

1.อยากทราบว่าการตั้งแบบนี้ผิดหรือถูกค่ะ
 2.เวลาจะรื้อบ้านต้องทำยังไงบ้างค่ะ
 3.ไปอยู่ที่ใหม่ต้องทำอย่างไร ต้องตั้งเหมือนเดิมหรือไม่ ทำแบบใหนค่ะ ขอทราบรายละเอียดค่ะ

ร้อนใจเรื่องนี้มากค่ะ มาลอง เสิร์ทหาดูเจอ เวปที่นี่ ดีใจมากค่ะ
       กราบขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับคำตอบและคำแนะนำค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ถูกต้องแล้ว

2.+3. รอติดต่อท่านอจ.อยู่ครับ

fengshui

2. ดูฤกษ์อัญเชิญเรือนท่านออกมาไว้ในที่ทำงานสะดวก

3. เมื่อสร้างเสร็จ ก็ดูฤกษ์ตั้งขึ้นใหม่ครับ

Phetch08

• Newbie
  • *

2. ดูฤกษ์อัญเชิญเรือนท่านออกมาไว้ในที่ทำงานสะดวก

3. เมื่อสร้างเสร็จ ก็ดูฤกษ์ตั้งขึ้นใหม่ครับ
การดูฤกษ์อัญเชิญเรือนทำอย่างไรค๊ะ หนูจะเชิญเองได้มั๊ยโดยเชิญในวันที่10มกรานี้ค่ะ
ขอทราบวิธีการด้วยได้มั๊ยค๊ะเพราะบ้านจะรื้อวันที่ 12 กพ.นี้แล้วค่ะ

fengshui

ฤกษ์ที่อัญเชิญต้องดูทิศด้านหลังที่ตั้งพิง ไม่ใช่วันธงไชย หรือฤกษ์สะดวก
หากคำนวณไม่เป็น แนะนำฤกษ์ปลอดภัย ในหหนังสือ ปฎิทินฤกษ์มงคล 2554 หน้า 60

วิธีการ ใกล้เคียงกับ Link ด้านล่างนี้ ( อยู่ในหน้า บทความ )

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-change-renew-spirit-house.htm

fengshui

กรณีเร่งด่วน ให้ใช้ฤกษ์ปลอดภัย 11 กพ. 2554  15.30-16.30 น.

Phetch08

• Newbie
  • *
 กราบขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับคำตอบค่ะ