19 เม.ย. , 2024, 03:27:19 pm

Author Topic: การอ่านฤกษ์ยามระบบธาตุแท้ระดับเบื้องต้น  (Read 5822 times)

maekai

• Full Member
กราบเรียนถามอาจารย์ที่เคารพ

สืบเนื่องจาก กระทู้ที่ 76 เรื่องการติด กัว ในกรณีของลูกสาว ซึ่งเกิดปีระกา ปีชง อาจารย์แนะนำว่า ใช้ฤกษ์ปลอดภัยเท่านั้น ซึ่ง ดูจากหนังสืออาจารย์ มี อาทิตย์ที่ 17 เมษายน  พอดีว่า ลูกสาวและลูกเขยอาจกลับไปบ้านต่างจังหวัด ช่วงสงกานต์ จึงได้เรียนถามว่า ถ้าลูกเขย ซึ่งเกิดปีเสือ ปีขาล เป็นผู้ติดแทน อาจารย์แนะนำว่าได้  ได้ลองศึกษาจากพื้นฐาน ใน โปรแกรมหาฤกษ์ยามระดับเบื้องต้น เอาแค่ผู้กระทำเป็นลูกเขย ปีขาล ได้ รหัส ราศรีล่าง มาคือ /4  /8  /12    ตามคำสอนในหนังสือ วันในเดือน มีนาคม  นี้ วันศุกร์ที่25 เดือน มีนาคม 2554 เวลา 13.00-14.59 น. ใช้เป็นฤกษ์ติดกัว ไม่ทราบว่า เข้าใจได้ถูกไหมคะ
รบกวนขอคะชี้แนะจากอาจารย์ด้วยค่ะ

ขอบพระคุณมาล่วงหน้าในที่นี้ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอทราบทิศหลังบ้าน และทิศที่จะติดด้วยครับ

หรือขอ link อันเดิมด้วยครับ

maekai

กราบเรียนอาจารย์

ทิศหลังบ้านคือทิศ 355 องศา  ทิศที่ติดเป็นประตูเข้าบ้าน ทิศ 180 องศาค่ะ

ขอบุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

หลังบ้านทิศเหนือ ราศีห้าม 3 7 11
หน้าบ้านทิศใต้    ราศีห้าม  9 1 5
ลูกเขย ปีขาล                  9
2554 ปีเถาะ                    10

ดังนั้นราศีใช้ได้  2 4 6 8 12

25 เดือน มีนาคม 2554 เวลา 13.00-14.59 น. ... ถูกต้องใช้ได้ครับ ...ได้ฤกษ์ก้าวหน้าด้วย

หาฤกษ์ได้เก่งครับ

maekai

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะที่ชี้แนะ
    อยากไปเรียน แต่ติดภาระกิจอยู่เรื่อย อาศัยอ่านจากหนังสือของอาจารย์มาประมาณ5 ปี และ ศึกษาจากตัวอย่างที่อาจารย์ที่ชี้แนะ
มีโอกาสเมื่อไรขอเป็นศิษย์อาจารย์ค่ะ

โดยนับถือ
« Last Edit: 10 มี.ค. , 2011, 12:55:11 pm by fengshui »

fengshui

ยินดีครับ