26 เม.ย. , 2024, 11:53:17 am

Author Topic: ฤกษ์ปลอดภัยกับการล้างอาถรรพ์  (Read 6400 times)

siratcha

• Newbie
  • *
ขอเล่าความเป็นมาก่อนนะคะ...

เนื่องจากเพื่อนรุ่นน้อง(สามี-ภรรยา)ได้ซื้อบ้านมือสองเมื่อเดือนมีค.ที่ผ่านมา(ปี2554)และทำการซ่อมแซมเลย จากนั้นก็ย้ายเข้าอยู่ประมาณต้นเดือน พค.2554 
ช่วงต้นเดือนพค. หนูได้ไปวัดองศาบ้านให้เขา ปรากฎว่าเป็นองศา 272.5  จึงได้บอกเขาไปว่าหลังบ้านเป็นทิศอสูร แต่เมื่อย้ายมาเรียบร้อยแล้วหากมีเรื่องไม่ดีหรือไม่สบายใจเกิดขึ้นให้ทำการล้างอาถรรพ์ (ตั้งแต่ซื้อบ้านมาหน้าที่การงานก็ดีไม่มีปัญหานอกจากงานเยอะขึ้นค่ะ)
วันที่18 มิย.เขาได้ทำการล้างอาถรรพ์เพราะรู้สึกว่าภรรยาไม่สบายบ่อย(ประมาณว่าเป็นหวัดนิดๆหน่อยๆ) จากนั้นไม่ถึงอาทิตย์ฝ่ายภรรยาคลำเจอก้อนเนื้อที่หน้าอก จึงไปตรวจพบว่าเป็นมะเร็งเต้านม(ไม่มีอาการมาก่อน) หมอนัดผ่าวันที่ 20 กค.(การผ่าตัดผ่านไปด้วยดี แต่ยังต้องติดตามผลเนื่องจากมีโอกาสที่จะเป็นได้อีก)

หนูได้นำเรื่องนี้เล่าให้อาจารย์เกรียงไกรฟังแล้ว อาจารย์บอกว่าต้องล้างอาถรรพ์ใหม่โดยดูฤกษ์ด้วยและให้ล้างหลายวันติดกัน ในการล้างอาถรรพ์ครั้งแรกหนูให้เขาทำเลยโดยไม่ได้ดูฤกษ์ค่ะ   
หนูใช้โปรแกรมฤกษ์ยามดูแล้ว ในปีนี้ไม่มีฤกษ์เนื่องจากหลังบ้านติดอสูร จึงต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัย
วัน เดือน ปีเกิด ของคนทั้งคู่  ภรรยา  19/03/2520  เวลา 04:07
                                      สามี     11/08/2517  เวลา 01:40

ขอเรียนถามซือเฮียดังนี้ค่ะ
1. ฤกษ์ปลอดภัยส่วนใหญ่ เวลาจะไม่แน่นอนว่าเป็นช่วงเที่ยงวัน  แต่การล้างอาถรรพ์ควรทำหลัง 12.30 น.  ดังนั้นควรใช้เวลาไหนคะ
2. หากจะทำในเดือนสิงหาคมได้หรือไม่ (เดือนสค. ในปฏิทินไม่มีฤกษ์ปลอดภัย)
3. ควรทำต่อเนื่องกี่วัน และทำในเวลาเดียวกันไม่

ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากเป็นฤกษ์ปลอดภัย ให้ใช้เวลาตามฤกษ์ครับ

ได้ แต่ฤกษ์ที่ได้ต้องไม่ปะทะทิสหลังบ้าน ปีเกิดเจ้าบ้าน

อย่างน้อย 3 วัน 7 วันได้ยิ่งดี  เวลาช่วงบ่ายทั้งหมด

siratcha

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

เนื่องจากหนูได้รับ SMS จากทางชมรม ว่าเดือนสิงหาคมนี้มีฤกษ์ปลอดภัยดังนี้ (แต่ไม่มีในปฎิทินฤกษ์มงคล)
จะให้เพื่อนใช้ฤกษ์ปลอดภัยนี้ทำการล้างอาถรรพ์ได้หรือไม่คะ
« Last Edit: 10 ส.ค. , 2011, 01:50:05 pm by fengshui »

fengshui

ได้ครับ

เป็นฤกษ์ปลอดภัยสำหรับใช้ภายในชมรมฯ กรณีจำเป็น

siratcha

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

fengshui

ยินดีครับ