29 มี.ค. , 2024, 03:21:59 pm

Author Topic: กรณีมีเคส ต้องการส่งเพื่อปรึกษา ไม่ทราบว่า ขั้นตอน เป็นอย่างไรครับ  (Read 4844 times)

WeeraFS38

• Newbie
  • *
เรียนถามซือเฮีย

เนื่องจาก สมัยผมเริ่มเรียนรุ่น 38 ผมก็กำลังทำบ้านใหม่ ก็ส่งเคสเข้าชมรม
ชมรมส่งซือเฮีย มาช่วยวัดองศา แล้วก็นัดไปพบซือเฮียฯ  เพื่อให้คำปรึกษา
ซึ่งบ้านหลังนั้นผมก็อยู่มาจนทุกวันนี้ ครับ  กราบขอบพระคุณซือเฮียทุกท่าน ทีมงาน และท่านอาจารย์ใหญ่มา ณ.ที่นี้อีกครั้ง

พอดี ผมมีเคส ใหม่ ครอบครัวผมจะไปซื้อตึกเก่า 14ปี เป็นอพาร์ทเม้นท์
ที่น่าสนใจ คือ ด้านข้างๆ อาคาร  ด้านหน้า  ดังกล่าว มีศาลพระพรม ซึ่งตั้งหันหน้าพระพักตร์ ไปทางหลังตึก
(เปรียบเเทียบที่ดินเป็นซองจดหมาย ติดแสตมป์ ตัวตึกอยู่บนซอง ห่างขอบ 2-3ม.ด้านบนซอง คือถนน ซอย หน้าอพาร์ทเม้นท์
แสตมป์ คือ ที่ตั้งพระพรหม ส่วนตัวตึก ด้านที่ตั้งประพรหม ห่างกำแพง 4ม.)
โดยหลังจากก่อสร้างเสร็จ ดูเหมือน เจ้าของตึก ก็ประสบความสำเร็จได้แค่ช่วงสั้นๆ
จากนั้นกิจการ ก็มีปัญหา  แล้วก็ป่วย  สุดท้ายก็เสียชีวิต (ปี53)
ปัจจุบัน อยู่ระหว่างปรับโครงสร้างหนี้

ผมกราบเรียนถามซือเฮีย ในเบื้องต้น ดังนี้ครับ
1) กรณี ผมต้องการ ส่งเคสนี้ เพื่อปรึกษาชมรม (ผมวัดองศาได้เอง ซื้อไว้ ทั้งจานแสงแดด และ โปรแกรม 6 in 1 )
มีผังตึกนี้ทุกอย่าง  ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร ครับ

2) ในเบื้องต้น เรื่องต่างๆ ที่เกิดขึ้น มาจากดาวเก้ายุคที่ส่งผล หรือ การเปลี่ยนยุค7 - 8 ใช่หรือไม่ครับ
อาคาร พิง ตอ. 76.8 องศา
พระพรหม พิง 263.5 องศา   หรือหันพระพักตร์ หลัก ไปทาง83.5 องศา

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
กรุณาส่งเอกสารทั้งหมดไว้ที่ชมรมฯ

แจ้งผู้รับ Fengshuitown ครับ

WeeraFS38

• Newbie
  • *
ขอบคุณซือเฮียมากครับ
เดี๋ยวผม เตรียมเอกสารเรียบร้อยแล้ว ส่งไปที่ชมรมนะครับ