28 มี.ค. , 2024, 10:54:51 am

Author Topic: ขอคำแนะนำ 6 in 1 เปิดใน Win7 เมนู เป็น เครื่องหมายคำถามหมด  (Read 11726 times)

WeeraFS38

• Newbie
  • *
เมื่อวานไปซื้อ 6 in 1 มาครับ
วันนี้ลองเปิดใช้ งาน เมนู เป็นเครื่องหมายคำถามหมดเลยครับ :'(
ที่ setting เลือก regional and language เลือก Thailand แล้ว
แต่ตรง Internet options>Font มันโชว์ เป็น Latin base พยายามเลือกเป็น Thai มันไม่จำค่า
แต่เป็น Latin base ก็เปิด IE 9 เล่นเน็ต ภาษาไทย ได้หมด ครับ ไม่มีปัญหาใดๆ

แต่ลองเปิดไฟล์ readme.txt ด้วย notepad ก็อ่านไม่ได้ เป็นอักขระ ต่างดาว
แต่เปิด ไฟล์ readme.txt ด้วย word 97 อ่านได้ครับ ;D เครื่องมันถาม encoding เลือก Thai windows

คำถามคือ
1 . เวลา ใช้โปรแกรม ต้องเลือก อย่างไรให้เมนูเป็นไทย ครับ
2. ใบ "วิเคราะดวงจีน และคำแนะนำรายเดือน" ฟรี 1เดือน ที่อยู่ในกล่อง
เรากรอกชื่อ และข้อมูลให้ครบ แฟ็กซ์ไปเพื่อผูกดวง และวิเคราะดวงฟรี 1 ครั้ง ใช่ไหมครับ แล้วใช้ได้ถึงเมื่อไหร่ครับ

WeeraFS38

• Newbie
  • *
หลังจากที่เปิดเครื่องตัวเองWin7ไม่ได้
เลยลองเอาไปเปิดในโน๊ตบุ๊ค WinXP อีกตัว เพราะต้องการพิมพ์ตารางแสงแดด
ตอนนี้ เมนู StartUp หายไปเลย ครับ  จะทำอะไรต่อก็ไม่ได้ครับ

น่าจะมาจาก ไอ้โปรแกรม CPE autorun Killer ป้องกัน ไวรัส จากแฟลชไดรฟ์ ของเครื่องWinXPนี้

ตอนนี้เอามาเปิดเครื่องเดิมWin7 ไม่เจอ Startup  แล้ว  ครับ แถมในแฟลชไดรฟ์ มีเนื้อที่ว่าง 684KB ครับ  :'(

WeeraFS38

• Newbie
  • *
หลังจากที่เปิดเครื่องตัวเองWin7ไม่ได้
เลยลองเอาไปเปิดในโน๊ตบุ๊ค WinXP อีกตัว เพราะต้องการพิมพ์ตารางแสงแดด
ตอนนี้ เมนู StartUp หายไปเลย ครับ  จะทำอะไรต่อก็ไม่ได้ครับ

น่าจะมาจาก ไอ้โปรแกรม CPE autorun Killer ป้องกัน ไวรัส จากแฟลชไดรฟ์ ของเครื่องWinXPนี้

ตอนนี้เอามาเปิดเครื่องเดิมWin7 ไม่เจอ Startup  แล้ว  ครับ แถมในแฟลชไดรฟ์ มีเนื้อที่ว่าง 684KB ครับ  :'(

ตอนนี้สามารถเอา Start Up กลับมาได้แล้วครับ ใช้ไฟล์ที่มี และแตกออกมา ก้อปไปไว้ที่เดิม
แต่ยัง มี 2 คำถาม ที่ถามไว้ข้างต้นครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
1. ที่เป็นเครื่องหมาย ??? ให้แก้ที่ Regiona and Language ต้องตั้งเป็นไทยให้หมด (ตั้งค่า Location และ Current language for non-Unicode program) จะใช้ได้แน่นอนครับ
2. ใบสมัคร sms (ฮวงจุ้ยมือถือ) จะวิเคราะห์ดวงและฮวงจุ้ยให้ 1 เดือน นับจากวันที่สมัคร จะมีข้อความส่งประมาณเดือนละ 8-10 ข้อความ

WeeraFS38

• Newbie
  • *
ได้แล้วครับ  ไปเซ็ทที่ Current language for non-Unicode program ครับ
ขอบคุณซือเฮีย มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member