28 มี.ค. , 2024, 01:47:57 pm

Author Topic: ซ่อมรื้อหลังคา  (Read 6694 times)

maekai

• Full Member
ซ่อมรื้อหลังคา
« on: 25 พ.ค. , 2007, 02:58:20 pm »
กราบเรียนถามอาจารย์ที่นับถือ
บ้านคุณแม่ซึ่งอยู่กับน้องชาย ต้องการรื้อหลังคาทำใหม่ ถ้าจะหาฤกษ์เพื่อทำการนี้ต้องแจ้งให้อาจารย์ทราบอะไรบ้างค่ะจะได้เตรียมให้ถูกต้อง และส่งไปให้ที่ชมรมค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ซ่อมรื้อหลังคา
« Reply #1 on: 26 พ.ค. , 2007, 01:29:08 am »
กรอกข้อมูลตามในแบบฟอร์ม ( หน้าข่าวสาร คอลัมภ์ทางซ้าย ) หรือ ที่ด้านล่างนี้ครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/fengshui-service-print-auspice.php
« Last Edit: 30 พ.ค. , 2007, 07:26:00 am by fengshui »

maekai

• Full Member
« Reply #2 on: 28 พ.ค. , 2007, 03:05:05 pm »
กราบเรียนถามอาจารย์ที่นับถือ
ทิศต่างๆในแบบฟอร์มติดอยู่ตรงทิศกระทำเพราะเป็นหลังคา ช่วยชี้แนะว่าวัดอย่างไรค่ะ และผู้กระทำไม่ทราบว่าจะให้ผู้ใดระหว่างน้องชายกับคุณแม่ เพราะคุณแม่ตอนนี้ท่านอายูมากและความจำไม่ค่อยดี แต่เป็นผู้ออกเงินค่ะ ส่วนน้องชายเป็นคนสั่งให้ซ่อม ส่วนดิฉันเป็นพี่สาวที่เข้ามาช่วยดูแลคุณแม่และน้องเป็นระยะๆค่ะ
ขอบพระคุณอาจารย์มาในที่นี้ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 30 พ.ค. , 2007, 07:38:35 am »
ดูฤกษ์ ใช้ทิศโดยประมาณได้ครับ โดยดูจากพระทิตย์
( ช่วงเช้าเป็นทิศตะวันออก หากเป็นช่วงบ่ายเป็นทิศตะวันตก )

ดูทั้ง 3 ท่านก็ได้ครับ โดยเขียนรายละเอียดเพิ่มเติมลงในช่องว่าง