29 มี.ค. , 2024, 09:15:53 am

Author Topic: ที่บ้าน ย้ายตี่จู้เอี้ยหนีน้ำท่วม หากจะอัญเชิญท่านกลับมาตั้งที่เดิมทำอย่างไร  (Read 7205 times)

JP

• Newbie
  • *
ขอเรียนปรึกษาในกรณีที่เราได้ย้ายตี่จู้เอี้ยหนีน้ำท่วม (เจ้าบ้านจุดธูปบอกท่านก่อนยกขึ้นบ้านแล้วค่ะ)
ภายหลังหากน้ำลดแล้ว เราต้องการจะอัญเชิญท่านกลับมาตั้ง ณ สถานที่เดิม ต้องทำอย่างไรคะ โปรดให้คำแนะนำจักเป็นพระคุณยิ่ง

ป.ล. ขอให้ทุกท่านปลอดภัยจากภัยพิบัติครั้งนี้ค่ะ
« Last Edit: 01 พ.ย. , 2011, 03:06:54 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ในกรณีจำเป็น ย้ายไปโดยไม่ได้ดูฤกษ์ ให้ดูฤกษ์ล้างปรับสภาพ

2. หลังน้ำลด ดูฤกษ์ตั้งใหม่ครับ

JP

• Newbie
  • *
กรณีฤกษ์ตั้งตี่จู้เอี้ยะใหม่ สามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ใช่ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ

แต่จะไม่ดีเท่าฤกษ์ส่งเสริมครับ ( ยกเว้น เป็นทิศห้าม ก็ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยเช่นกัน )