24 เม.ย. , 2024, 10:03:56 am

Author Topic: รบกวนสอบถามหน่อยคะ จะซื้อที่ดินปลูกบ้านแต่ใกล้สุสานจีน ควรจะซื้อดีไหมคะ  (Read 7081 times)

nuch

• Newbie
  • *
เรียนถามผู้รู้คะ

ตอนนี้กำลังหาซื้อที่ดินไว้ปลูกบ้าน ซึ่งไปเจอที่อยู่ใกล้เมืองและที่ดินนี่อยู่ในซอยห่างจาก
ถนนใหญ่ประมาณ 1 กม. แต่หน้าปากซอยมีสุสานจีนซึ่งมีกำแพงล้อมรอบอยู่
และถนนในซอยนี่เป็นถนน 2 เลน (ซอยไม่ตัน)

และที่ดินจะอยู่่ฝั่งเดียวกับสุสานห่างกันประมาณ 50 เมตรเพราะ
มีซอยย่อยคั่นอยู่ 2 ซอย (มีหมู่บ้านในซอยย่อยนี่)  ไม่ทราบว่าสมควรซื้อมาปลูกบ้านไหมคะ แล้ว
มีวิธีแก้ฮวงจุ้ยไหมคะ เพราะอยากได้ที่ดินนี่คะเพราะเดินทางสะดวกคะ

รบกวนชี้แนะหน่อยนะคะ
« Last Edit: 22 พ.ย. , 2011, 07:01:32 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถ้าเราปลูกตึกติดสุสาน ไม่ค่อยดี

หากอยู่ห่าง 50 เมตรพอได้ครับ อาคารเราต้องสว่างหน่อย ( หยาง ) จะได้สมดุลกับสุสาน ( อิน มาก )

หากบริเวณรอบข้างที่เราสร้างตึก มีคนอาศัยอยู่ ( หยาง ) ยิ่งดีครับ