25 เม.ย. , 2024, 12:33:56 pm

Author Topic: น้ำท่วม ฐานตี่จู้เป็นหินอ่อนโดนน้ำ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ  (Read 6969 times)

perfect

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม+ปรึกษาค่ะ
ที่บ้านน้ำท่วมเข้าบ้าน ท่วมโดนฐานตี่จู้ แต่ไม่โดนตัวท่าน ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
อ่านกระทู้อื่นเห็นบอกว่าต้องเปลี่ยนหลังใหม่ให้ท่าน
แต่ที่บ้านเป็นหินอ่อน โดนน้ำที่ตัวฐาน+ฐานกระถางธูป+ ถ้วยน้ำชาค่ะ
ทำความสะอาดโดยไม่ต้องเปลี่ยนได้ไหมค่ะ
หรือต้องทำยังไงบ้างค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
กรณีที่ตัวเรือนไม่มีปัญหาจากน้ำท่วม

1. ดูฤกษ์
2. แจ้งท่านล่วงหน้า
3. ได้ฤกษ์ อัญเชิญกระถางธูปออก ทำความสะอาดส่วนที่เหลือ
4. ตั้งกลับ วางกระถางธูป ถวายของไหว้

perfect

• Newbie
  • *
กรณีที่ตัวเรือนไม่มีปัญหาจากน้ำท่วม

1. ดูฤกษ์
2. แจ้งท่านล่วงหน้า
3. ได้ฤกษ์ อัญเชิญกระถางธูปออก ทำความสะอาดส่วนที่เหลือ
4. ตั้งกลับ วางกระถางธูป ถวายของไหว้

ขอถามต่อค่ะ
หน้าบ้านเป็นทิศตะวันตกเฉียงใต้  ต้องดูฤกษ์ในการอัญเชิญออก และเมื่อวางกลับเข้าไปก็ทำได้เลยใช่หรือไม่ค่ะ
ของไหว้ หากไม่สะดวกเป็นส้มอย่างเดียวได้ไหมค่ะ

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
แจ้งแล้วที่ Email ของท่านครับ