18 เม.ย. , 2024, 04:03:27 pm

Author Topic: ตั้งตี่จู้หลังน้ำท่วม โดยใช้ฤกษ์ปลอดภัย  (Read 10258 times)

boonchai_s

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮีย

หากต้องการตั้งตี่จู้เอี๊ยมาไว้ที่เดิมหลังน้ำท่วมโดยใช้ฤกษ์ปลอดภัยวันที่ 22 มกราคม 2555 ในกรณีนี้วันที่ 17 มกราคม 2555 ซึ่งเป็นวันส่งเจ้า ผมควรจะต้องทำอย่างไร? ต้องไหว้ส่งเจ้าในวันนั้นด้วยหรือไม่?

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ฤกษ์ปลอดภัยมีก่อนวันที่ 17 อีก 2 วัน  ให้เลือก 2 วันดังกล่าวแทนครับ

หรือหาฤกษ์ส่งเสริมก่อน 17 ครับ

boonchai_s

• Newbie
  • *
รบกวนซือเฮียอีกครั้งครับ

เนื่องจากตอนนี้กำลังซ่อมแซมบ้านอยู่ด้วย และคาดว่าจะเสร็จในอีก 2 อาทิตย์ (อยากให้เสร็จเรียบร้อยก่อนถึงจะย้ายตี่จู้เอี๊ยลงมา) ซึ่งจะเลยฤกษ์ปลอดภัยที่มีก่อนวันที่ 17 ครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

อีกทางเลือก ดูฤกษ์ตั้งหลังชิวสี่

boonchai_s

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับซือเฮีย

ถ้าผมเลือกที่จะตั้งหลังชิวสี่ วันส่งเจ้า กับวันไหว้ (ตรุษจีน) ผมต้องไหว้หรือไม่ครับ? แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

fengshui

ไม่ต้องครับ

แนะนำทำสังฆทานให้เจ้าที่แทนครับ

boonchai_s

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ

boonchai_s

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮียครับ

ผมสามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยวันศุกร์ที่ 3 ก.พ. 2555 7:30 - 8:30 น. ในการตั้งตี่จู้ได้หรือไม่ครับ? เนื่องจากในหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล ระบุว่าเป็นวัน 4 สิ้น / วันก้าวหน้า / วันเทพอุปถัมภ์

หากผมต้องการตั้งพระ บนหิ้งพระ ด้วย ผมควรตั้งอะไรก่อนครับ?

ขอบคุณครับ

fengshui

วัน 4 สิ้น เหมาะกับการรื้อถอน ทุบทำลาย