29 มี.ค. , 2024, 02:31:51 pm

Author Topic: การติดกัว  (Read 4606 times)

maekai

• Full Member
การติดกัว
« on: 15 ม.ค. , 2012, 05:55:15 am »
เรียนถาม อาจารย์ที่นับถือ

ถ้ารั้วประตูบ้านตรงกับทิศที่ในหนังสือแนะนำ ว่าควรติดกัว ก็เลยมีข้อสงสัยค่ะ
     ประตูรั้วบ้านมี2ส่วน ส่วนหนึ่งคือประตูที่เลื่อนไปมาให้รถเข้าออกได้ ไม่มี วงกบ หรือคาน  อีกส่วนคือ ประตูรั้วเล็กที่อยู้ข้างๆ สำหรับให้คนเข้าออกได้ ไม่มีวงกบบน มีแต่ เพดานบนค่ะ

ถ้าติดกัว ดิตแค่บนเพดานของประตูรั้วเล็กอย่างเดียว ได้ไหมคะ

และ ควรติดหลัง 4 กพ. (หาฤกษ์ติด)  ใช่ไหมคะ

ขอบพระคุณมาล่วงหน้าค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การติดกัว
« Reply #1 on: 15 ม.ค. , 2012, 03:07:10 pm »
ประตูรั้ว ติดที่เสาแทนได้ครับ  บางท่านก็ติดเสาที่ด้านข้าง ให้กั้วหันหน้าเข้าหากัน

ควรติดก่อน 4 กพ.ครับ

maekai

• Full Member
« Reply #2 on: 16 ม.ค. , 2012, 12:45:33 pm »
กราบเรียนถามต่อ
แล้วประตูเล็กที่ติดกันข้างๆก็ติดเช่นเดียวกัน ตอนนี้ กัวก็ไม่พอค่ะ เพราะมี ปรตูห้องนอน อีกค่ะ มี 2 ห้องนอน ที่อยู่ทิศที่ต้องติดกัวค่ะ

ขอบคุณอาจารย์มาในที่นี้

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 17 ม.ค. , 2012, 10:39:34 am »
เอาฉบับเก่ามาติดไปก่อนก็ได้ครับ

ประตูรั้ว ประตูบ้านสำคัญที่สุด  รองลงมาเป็นประตุห้องนอนครับ