29 มี.ค. , 2024, 02:02:29 pm

Author Topic: วันฟ้าอภัย ในเดือนมิถุนายน วันที่ 30 ไม่ได้กำหนดเวลา  (Read 6263 times)

nsuwat10

• Newbie
  • *
คือเปิดหนังสือปฏิทินแล้วเห็นว่าวันที่ 30 มิ.ย. เป็นวันฟ้าอภัย แต่ไม่ได้กำหนดเวลาไว้ เหมือนเดือนอื่นๆ ไม่ทราบว่าไม่มีกำหนดเวลาเจาะจง หรือลืมพิมพ์หรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะใช้วันนี้เป็นวันย้ายบ้านที่หลังพิงทิศมหาวิบัติ จะได้หรือไม่ ขอบคุณครับ

nsuwat10

• Newbie
  • *
ขอโทษครับ ต้องวันที่ 29 มิ.ย. ไม่ใช่ 30ครับ

nsuwat10

• Newbie
  • *
คือเปิดหนังสือปฏิทินแล้วเห็นว่าวันที่ 29 มิ.ย. เป็นวันฟ้าอภัย แต่ไม่ได้กำหนดเวลาไว้ เหมือนเดือนอื่นๆ ไม่ทราบว่าไม่มีกำหนดเวลาเจาะจง หรือลืมพิมพ์หรือเปล่าครับ แล้วถ้าจะใช้วันนี้เป็นวันย้ายบ้านที่หลังพิงทิศมหาวิบัติ จะได้หรือไม่ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เป็นวันฟ้าอภัย
แต่ไม่มีฤกษ์ปลอดภัยในวันนั้น จึงไม่ได้ระบุเวลาไว้

หากไม่ได้กระทบทิศห้าม ใช้ฤกษ์นี้ได้ครับ

หากเป็นฤกษ์ปลอดภัย และเป้นวันฟ้าอภัยด้วย ยิ่งปลอดภัยมากยิ่งขึ้นครับ