24 เม.ย. , 2024, 01:58:35 am

Author Topic: คำถามต่อเนื่องเรื่องการติดกั้วครับ  (Read 4639 times)

tanig

• Newbie
  • *
1. หลังบ้านเป็นทิศใต้ ประมาณ172-173 ประตูรั้วบ้าน อยู่ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ. ถ้าติดกั้วโดยการใช้เทปกาวหรือทำเป็นป้ายแขวน. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ไหมครับ แล้วฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็นสามารถใช้ได้ด้วยหรือเปล่าครับ
2. สำหรับประตูเข้าบ้านเป็นทิศเหนือครับ. ถ้าติดกั้วโดยการใช้เทปกาวหรือทำเป็นป้ายแขวน. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ไหมครับ แล้วฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็นสามารถใช้ได้ด้วยหรือเปล่าครับ
3. สำหรับห้องอื่น. ถ้าติดกั้วโดยการใช้เทปกาวหรือทำเป็นป้ายแขวน. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ไหมครับ แล้วฤกษ์ปลอดภัยแบบจำเป็นสามารถใช้ได้ด้วยหรือเปล่าครับ
4. จากข้อ 1. ถ้าติดกั้วแล้ว ต้องราดน้ำ 5 ถังด้วยหรือเปล่าครับ. ใช้ฤษ์ปลอดภัยได้ไหมครับ  และต้องทำทุกเดือนตามที่ในหนังบอกใช่ไหมครับ(ที่บอกว่าในเดือนถัดไปไม่ต้องดูฤกษ์)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2+3. ได้ครับ ใช่ครับ

การราดน้ำ 5 ขันที่ประตูรั้ว  จะช่วยลดการอุดตัน  ไม่ต้องดูฤกษ์ครับ

tanig

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ