28 มี.ค. , 2024, 11:04:31 pm

Author Topic: ดวงพิเศษตามกระแส เป็นคนธาตุไฟสูง เลือกบ้านหลังอิงทิศใต้ ได้มั้ยคะ  (Read 8114 times)

cream

• Newbie
  • *
เคยปรึกษาซือเฮีย เจ้าตัวเค้าเป็นคนที่ธาตุไฟสูง ซือเฮียแนะนำให้หาคอนโด โต๊ะทำงาน หัวเตียง ที่อิงเหนือ

อยากสอบถามว่า

1. ถ้าไปเจอบ้านที่ถูกใจใจด้านการคมนาคม ทำเล แต่บ้านนั้น หลังอิงทิศใต้ จะสามารถอยู่ได้มั้ยคะ หรือว่าต้องหาเฉพาะทิศเหนือ เท่านั้น

2. จากรูปตัวบ้าน เวลาเดินเข้าซอยมา จะเห็นแนวกำแพงด้านข้างของบ้านหลังที่ 1 ก่อน ถึงเจอบ้านที่สนใจ  ตัวบ้านจะอยู่ด้านใน  ด้านหน้าเป็นสนามหญ้า   ด้านข้างของบ้าน อยู่ติดกับหลังบ้านของเบอร์ 1 คาดว่าเป็นห้องครัว หรือห้องน้ำ ส่วนที่ต่อเติม

ส่วนเบอร์ 2 กับเบอร์ 3 เป็นเจ้าของเดียวกัน ซื้อ 2 หลัง ทุบรั้วรวมเป็นหนึ่งเดียว  กำลังสร้างใหม่  แต่แนวหน้าบ้านเค้า อยู่แบบในรูป ทำให้แนวหน้าบ้านที่สนใจ ดูแล้วอยู่ลึก เหมือนยุบเข้าไปเลย  มีต้นไม้ต้นใหญ่ๆ อยู่หน้าบ้านอีก ยิ่งดูเหมือนบ้านโดนดูดเข้าไป ถือว่าบ้านเสียมั้ยคะ แต่เวลามองหน้าบ้านตรงๆ บ้านก็ดูดี ติดแค่เวลามองผ่าน ๆ มันเหมือนบ้านหายไป เห็นแต่บ้านเบอร์ 1 กับ 2 และ 3 เพราะข้างบ้านเค้าดูใหญ่ อลังการมาก

แต่ชอบทำเล ที่ตั้ง การเดินทางมากค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ธาตุไฟแรงแบบใด หากเป็นดวงพิเศษ ต้องเป็นทิศใต้
    แต่หากเป็นดวงหลัก ก็เลือกทิศหัวนอนให้สอดคล้องกับดวงแทนครับ

2. เป็นบ้านอยู่อาศัย ไม่ต้องกังวลประเด็นนี้ครับ
    แต่หากเป็นร้านค้า จะด้อยในเรื่องดังกล่าว

« Last Edit: 21 มิ.ย. , 2012, 01:12:07 am by fengshui »