25 เม.ย. , 2024, 01:30:07 am

Author Topic: โต๊ะทำงานจัดถูกหลักแต่ไม่ได้นั่งประจำ จะกลับไปนั่งประจำต้องหาฤกษ์ใหม่หรือเปล่าคะ  (Read 5808 times)

widanan

• Newbie
  • *
โต๊ะทำงานจัดถูกหลักตามที่อาจารย์แนะนำ แต่ไม่ได้นั่งทำงานประจำ ยกcomputerไปนั่งทำงานห้องอื่น เนื่องจากตอนกลางวันลูกจะนอนห้องนั้น ขอเรียนถามดังนี้ค่ะ

1.เมื่อจะกลับไปนั่งประจำ ต้องหาฤกษ์ใหม่หรือเปล่าคะ
2.โต๊ะทำงานชั่วคราวคือ ตัวหนังสือสีแดง สามารถนั่งทำงานแบบนี้ไปก่อนได้ไหมคะ พักหลังงานไม่ได้อย่างที่หวัง ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หากมีนั่งบ้าง หรือเว้นไปไม่ถึงปี ไม่ต้องดูฤกษ์ครับ
2. โต๊ะชั่วคราว นั่งตามสะดวกครับ 

แต่ก็เท่ากับ โต๊ะที่ถูกต้องก็ไม่ได้ส่งเสริมเรา ( เพราะเราไม่ได้นั่ง ไม่ได้ผูกพัน )

widanan

• Newbie
  • *
ชัดเจนมาก เข้าใจแล้วค่ะ ต่อไปจะพยายามนั่งให้มากที่สุด และควรนั่งประจำให้เร็วที่สุด
ขอบคุณมากนะคะ

ขอupdateหน่อยนะคะ
1. ติดกั้วดาว9 ที่ประตูบ้านและประตูรั้ว(ทิศเหนือ)เรียบร้อยแล้วค่ะ ตามที่แนะนำ ยิ่วเร็วยิ่งดี
2. แผ่นฮกลกซิ่ว สั่งไปแล้วน่าจะได้ต้นสัปดาห์หน้า จะติดทันทีเมื่อได้รับค่ะ
3. สมัคร sms ดวง 6 เดือนแล้ว
4. ต่อไปจะทำอะไร ต้องตรวจสอบฤกษ์ยามและทิศก่อนเสมอ ประทับใจโปรแกรมsinsae.net แต่ขอศึกษาอีกระยะก่อนสมัคร เนื่องจากยังไม่เคยเข้าอบรมเลย สนใจเรื่องฤกษ์ยามแต่กลัวตัวเองจะอ่านผลได้ไม่ถูกต้อง ถ้าเร่งด่วนคงต้องใช้บริการฤกษ์ยามของชมรมก่อน

ขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ