29 มี.ค. , 2024, 08:01:23 am

Author Topic: การตั้งบูชานางกวักกับ ร.5 ครับ  (Read 11205 times)

soulapheresis

• Newbie
  • *
ที่บ้านเป็นร้านขายของชำครับ บูชานางกวักกับเสด็จร.5ครับ ไม่ทราบว่าผมสามารถวางบูชาทั้งสองไว้ข้างกันระดับเสมอกันได้เลยไหมครับ หรือต้องวางอะไรสูงหรือต่ำกว่าอะไรครับ แล้วควรหันหน้าทิศไหนครับ เจ้าบ้านเป็นชายเกิดปีจอครับ รบกวนอาจารย์นะครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ให้นางกวักต่ำกว่าครับ 

กรณีที่วางระดับเดียวกัน ให้องค์นางกวักเล็กกว่า แบบสังเกตุได้ชัด

หันหน้าทิศใด ขึ้นกับองศาที่ตั้งครับ