28 มี.ค. , 2024, 02:45:27 pm

Author Topic: ระเบียงบ้านชั้น2ตั้งศาลเจ้าที่  (Read 21089 times)

thongnamchai

• Newbie
  • *
สอบถามอาจารย์
บ้านผมหลังบ้านพิง29องศา
มีตั้งศาลพ่อปู่ที่ระเบียงชั้นสอง มายี่สิบกว่าปีแล้วสอบถามอาจารย์ว่า
มีผลกระทบดีไม่ดีอย่างไรบ้าง แล้วถ้าไม่ดีเอาออกจะมีผลกระทบอะไรบ้างครับแล้วให้ใครมาทำพิธีครับ
กราบขอบพระคุณอย่างสูง

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
29 องศาในยุค 8 ถือว่าดีมากครับ

ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ

• Newbie
  • *
กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ที่สงสัยก็คือ เด็กเด็กในบ้านคนโต8ขวบคนเล็ก6ขวบดื้อมากมากทะเลาะกันและพอเวลาโมโหเอาไม่อยู่่
สอนอบรมก็แล้วจนเหนื่อยใจครับ

fengshui

1. วัดองศาด้วยเครื่องมือใด  วัดในบ้าน ( องศาผิดแน่นอน ) หรือนอกบ้าน ( รอบตัวห่างจากเหล็กเท่าใด )

2. ส่วนใหญ่ จะเกิดจากดวงของเด็กเอง อาจเป็นแค่ใครคนใดคนหนึ่ง แต่ส่งผลกระทบไปอีกคน

3. และอาจเกิดจากห้องนอนของเด็กก็เป็นได้ 

• Newbie
  • *
อาจารย์ชาญชัยมาวัดให้ครับ

fengshui

เคล็ดลับแก้เด็กดื้อ

ให้เอาฝรั่งไว้เจ้าที่ แล้วนำไปให้เด็กกิน

• Newbie
  • *

• Newbie
  • *
ท่านอาจารย์ครับ ลูกชายทั้งสองกับผมและภรรยานอนหันศรีษะไปทางตำแหน่ง 305 องศาครับ
เหนือศรีษะของผมมีเครื่องปรับอากาศติดที่ข้างฝาแต่เวลานอนไม่ได้เปิด และไม่มีตำแหน่งให้เคลื่อนย้ายจะมีวิธีแก้อย่างไรดีครับ
ไม่ทราบว่าเวลานอนเรียงกันใครนอนฝั่งซ้ายฝั่งขวาลำดับ1234จำเป็นไหมครับ
รบกวนท่านอาจารย์ครับ

fengshui

ยังไม่ได้รับ Email ข้อมูลตามขอไปครับ

กรุณาแจ้งกลับทาง [email protected]

• Newbie
  • *
อาจารย์ต้องการข้อมูลส่วนไหนครับไม่ทราบครับ
ขอบพระคุณครับ

fengshui

ตามที่แจ้งไปใน Email ที่ท่านสมัครมาครับ

( อาจอยู่ในหมวด Spam หรือเมล์ขยะ )

fengshui

ได้ส่ง Email ไปให้ใหม่วันนี้ครับ

• Newbie
  • *
ท่านอาจารย์ข้อแก้ไขนิดนึงครับ
บ้านของผมเป็นบ้านหัวมุมมีระเบียงด้านข้างได้ตั้งศาลพ่อปู่อยู่ชั้นสองตรงระเบียงด้านข้างมายี่สิบปีตำแหน่ง 295องศาหันหน้าศาลไปทาง29องศา
การตั้งศาลเอาไว้ชั้นสองหรือดาดฟ้ามีผลกระทบอะไรบ้างครับ

fengshui

ไม่มีครับ

• Newbie
  • *
ขอประทานโทษครับอาจารย์ เช่น บริวารไม่เชื่อฟัง ลูกหลานดื้อหรืออยู่ไม่ติดบ้าน
ด้วยความขอบพระคุณอย่างสูง

fengshui

ศาลนอกบ้าน ที่หันสวนทางกับหน้าบ้าน จะเข้าข่าย  บริวารมีปัญหา

ลูกหลานอยู่ไม่ติดบ้าน อาจเป็นไปได้ทั้งฮวงจุ้ย และพื้นดวงเขาเองครับ

• Newbie
  • *
ที่ต้องรบกวนท่านอาจารย์ก็เพราะว่าศาลนี้ตั้งมามากกว่ายี่สิบปีแล้ว ถ้าต้องเอาออกก็กลัวผลกระทบ
ท่านอาจารย์ว่าเอาออกดีหรือไม่ดีครับ
ด้วยความเคารพ

fengshui

วาดแผนผังมาให้อย่างละเอียดครับ

*** องศาที่ได้วัดจากเครื่องมือใดครับ ***