28 มี.ค. , 2024, 08:31:23 am

Author Topic: การตั้งน้ำ 5 อ่าง ขอถามต่อค่ะ  (Read 8981 times)

widanan

• Newbie
  • *
เนื่องจากทิศหลังบ้านและทิศประธานเป็นทิศอสูรประจำปี (182องศา) และประตูห้องทำงานชั่วคราวอยู่ทิศตะวันออกเฉียงใต้ (ติดกั้วดาว1และราดน้ำ5ถังแล้ว)

1.ถ้าจะวางน้ำ5อ่าง ตรงมุมนอกบ้าน ข้างประตูและอิงทิศอสูร คือ 135องศา จะทำได้หรือไม่คะ

2.อ่างน้ำเป็นพลาสติก(ทำเลียนแบบกระถาง)ได้หรือไม่คะ

3.ใช้ฤกษ์ปลอดภัยตามหนังสือซึ่งเป็นเวลากลางคืน คือวันที่ 15 กรกฎาคม เวลา 19.30-20.30 ได้หรือไม่คะ

4.ต้องตั้งไว้ถึง 4 กุมภาพันธ์ 2556 และเก็บออกทิ้งทางสามแพร่งเหมือนกับพิธีล้างอาถรรพ์ใช่ไหมคะ

ขอขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2+3. ได้ครับ

4.  ถูกต้องครับ

widanan

• Newbie
  • *
ได้ดำเนินการตามคำแนะนำแล้วค่ะ โดยใช้ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศเมื่อวันอาทิตย์ 15 ก.ค.ที่ผ่านมา ก่อนทำราดน้ำ5ขันด้วย รวมถึงติดแผ่นฮกลกซิ่วที่ประตูหน้าบ้านด้วย และทำสังฆทานให้เจ้าที่แล้วค่ะ

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

fengshui

รับทราบครับ

widanan

• Newbie
  • *
ขอเรียนถามว่า ถ้าน้ำพร่องไปเรื่อยๆ ต้องเติมไหมคะ บางกระถางพร่องจนเกือบหมดแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

fengshui

เติมได้ครับ

widanan

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

fengshui