29 มี.ค. , 2024, 01:26:41 am

Author Topic: พ่อกับลูกเกิดปีชงกัน  (Read 16710 times)

nananote

• Newbie
  • *
พ่อกับลูกเกิดปีชงกัน
« on: 09 ก.ค. , 2012, 06:03:53 am »
เรียนถามอาจาร์ดังนี้ค่ะ สามีเกิด 24 เมษา 2514 ปีกุน ดิชั้นเกิด 2 กันยา 2524 ปีระกา ดิชั้นและสามีลูกชายแล้ว 1 คนเกิดปีขาล
อยากจะปล่อยให้มีลูกคนที่ 2 อีกปีนี้ซึ่งถ้าเด็กออกมาก็จะเกิดปีมะเส็ง ซึ่งชงกับปีกุนของพ่อ
ที่บ้านเลยไม่อยากให้ปล่อยท้อง แต่ดิฉันและสามีอยากปล่อยให้มีปีนี้เลย
จึงเรียนถามอาจารย์ว่าถ้าท้องจะมีผลอะไรไหมกับทั้งสามีและลูก  และถ้าไม่มีผลอยากขอคำอธิบายและเหตุผลที่ดีๆจากอาจารย์
เพื่อไปอธิบายให้ในครอบครัวเข้าใจและยอมรับ (เครียดมากเลยค่ะไม่รู้จะทำไงดี)
ขอบพระคุณมากค่ะ
โน๊ต

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: พ่อกับลูกเกิดปีชงกัน
« Reply #1 on: 09 ก.ค. , 2012, 06:50:54 am »
เป็นเรื่องที่เข้าใจผิดกันมาโดยตลอดครับ

แต่ละปี มีราศี  เช่นปี 2555 มะโรง ชง กับคนเกิดปีจอ

**** บุคคล ชงกันเอง ไม่ได้  ****

ถ้าหากมีจริง เดินไปในหมู่คน ต้องชงกัน วันละไม่รู้กี่รอบ ชีวิตคงวุ่นวาย และคงไม่มีใครอายุยืนแน่

nananote

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 09 ก.ค. , 2012, 03:04:14 pm »
ขอบพระคุณมากๆค่ะ

fengshui

« Reply #3 on: 10 ก.ค. , 2012, 02:24:31 am »
ยินดีครับ

ขณะเดียวกัน ให้อ่าน

ปีเกิดชงกัน ปะทะกัน แต่งงานกันได้อย่างไร จาก ปฎิทินฤกษ์มงคล 2550

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-book50-marriage.htm

และอ่าน

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-birth-date.htm

nananote

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 10 ก.ค. , 2012, 02:26:48 pm »
ขอบพระคุณมากๆอีกครั้งค่ะ จะนำข้อแนะนำและคำตอบของอาจารย์ไปอธิบายกับครอบครัว
(ซึ่งไม่รู้ว่าเค้าจะยอมรับหรือเปล่าเพราะมีความเชื่อเรื่องปีชงแบบเข้าใจผิดมานาน) แต่จะลองพยามดูค่ะ

fengshui

« Reply #5 on: 11 ก.ค. , 2012, 01:20:48 am »
ให้เขามาอ่านเอง

หรือ หากมีโอกาสแนะนำเขามาเรียน  เป็นการเปิดหูเปิดตา รับฟังสิ่งแปลก ๆ ใหม่ เป็นกำไรของชีวิต

ท่านอจ.สอนให้ ไม่ต้องเชื่อ แต่ต้องพิสูจน์เองครับ