28 มี.ค. , 2024, 03:54:10 pm

Author Topic: ผลของการใช้ ฤกษ์เปิดขุมทรัพย์ 4 ทิศ / Update ***  (Read 7288 times)

ruangsakkhowdee

• Jr. Member
  • **
รายงานผลจากการใช้ฤกษ์เปิดขุมทรัพย์ทั้ง 4 ทิศ+ทำตามคำแนะนำเรื่องทิศในปฏิทินฤกษ์ยาม
วันที่ 8 มกราคม 2556  ที่ผ่านมาได้ใช้วันนั้นเป็นวันทำบุญขึ้นบ้านใหม่+ตั้งโต๊ะไหว้เทพยดาฟ้าดิน

ขณะทำพิํธียังไม่เสร็จดีงานก็ติดต่อมาทางโทรศัพท์ทีอย่างไม่ขาดสาย คนอื่นๆในบ้านก็กิจการค้าขายดีขึ้นทันตาเลยครับ
เฮง เฮง เฮง กันถ้วนหน้ามากๆเลยครับ ต้องขอขอบพระคุณจริงๆเลยครับสำหรับหนังสือดีๆ คำแนะนำดีๆที่ให้ครับ ^/\^
« Last Edit: 23 ม.ค. , 2013, 05:15:40 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอบคุณสำหรับการรายงานผลครับ
--------------------------------------

และขอใช้กระทู้นี้ รายงานผลของท่านอื่นด้วย

1. ภรรยาของ Webmaster
    จัดของไหว้พระที่บ้าน ในฤกษ์เปิดทรัพย์ 4 ทิศ ( 31 ตค.55 ) ... ถูกออมสิน 5 หมื่น 

2. บุคคลภายนอกท่านหนึ่งเล่าว่า
     ที่ดินผืนใหญ่ที่ขายไม่ออกมานาน คือ มีคนสนใจ แต่ราคาไม่จบ
     ไหว้พระในฤกษ์เปิดทรัพย์เมื่อวันพุธ  อยู่ ๆ ศุกร์ที่ผ่านมา คนซื้อร่างสัญญามาเองเลย

3. ผู้อ่านหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคล 2555 เล่าว่า
    เครื่องจักรที่ร้านเสีย หาคนซ่อมไม่ได้ งานเสียหายไปเยอะ
    หลังจากไหว้แล้ว... ลูกชายก็เปิดเจอร้านซ่อม แถมอยู่ใกล้บ้าน
    ตอนนี้ทำงานได้แล้ว ได้รายได้ขึ้นมา ...เค้าเชื่อว่า มาจากที่ตั้งไหว้แน่นอน

fengshui

หลังจากทำแล้วไม่เกินสองชั่วโมง
คอนโดมิเนียมที่กไลังจะโอน และเคยอยากจะขายมานานและขายไม่ได้ ก็ขายได้ทันทีเลยครับ
คงศักย์

ruangsakkhowdee

• Jr. Member
  • **
รายงานผลรอบ 2 ครับวันนี้ตั้งโต๊ะไหว้ฟ้าดินแล้วก็ไหว้พระไหว้เจ้าในบ้านในเวลา 13.30-14.30 น. ถูกหวยกันทั้งบนทั้งล่างเลยครับ ^^ ดีใจมากกครับ

fengshui

ขอบคุณที่แจ้งข้อมูล