16 เม.ย. , 2024, 06:07:55 am

Author Topic: การใช้ฤกษ์เปิดขุมทรัพย์ทั้ง 4 ทิศ  (Read 5318 times)

widanan

• Newbie
  • *
ติดตามกระทู้ผลจากการใช้ฤกษ์เปิดขุมทรัพย์ทั้ง 4 ทิศแล้วน่าสนใจมากค่ะ แต่ต่อกระทู้นั้นไม่ได้เลยขอเริ่มกระทู้ใหม่

ฤกษ์เปิดขุมทรัพย์ทั้ง 4 ทิศ ตามหนังสือ วันที่ 20 มกราคม เวลา 13.30-14.30 น บังเอิญเป็นวันสำคัญของครอบครัวด้วย

ขอรบกวนอาจารย์ชี้แนะ การใช้ฤกษ์ในการทำบุญค่ะ

1. จัดของไหว้พระที่บ้าน และไหว้เจ้าที่ ให้ไหว้ในฤกษ์แม้ว่าเป็นเวลาบ่าย

2. ทำบุญเลี้ยงพระที่บ้าน เริ่มพิธีได้เวลาใดค่ะ ถ้าเริ่มตอนเช้าเลี้ยงพระเพล แล้วในฤกษ์ต้องทำอย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ตามที่แจ้งมา ถูกต้องครับ

2. กรณีนี้ คงต้องเริ่มปกติ เพราะเป็นฉันเพล  ... ทำเฉพาะกรณีแรกครับ

widanan

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ