29 มี.ค. , 2024, 11:21:09 am

Author Topic: การพิจารณา ชัยภูมิ/ทำเล ภายใน-ภายนอก  (Read 5734 times)

thaveej

• Jr. Member
  • **
การพิจารณา ชัยภูมิ/ทำเล ภายใน-ภายนอก ให้ตรวจพิจารณาจากซ้ายไปขวา จำเป็นหรือไม่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่จำเป็น

พิจารณาตามความเป็นจริงของกระแส เช่น รถวิ่ง แม่น้ำไหล

thaveej

• **
ขอบคุณมากครับ ซือเฮีย ถามอีกนิดครับ
กรณีที่ดินเปล่าเขาถมแล้วแต่เราจะเข้าไปปรับพื้นที่เพราะหญ้ารกมากมีคนเอาขยะมาทิ้ง ต้องดูฤกษ์ มั้ย ครับ ถ้าต้องใช้ฤกษ์จะใช้ฤกษ์กระทบธรณ๊ หรือเปล่าครับ

fengshui

ควรดูฤกษ์ครับ

และใช้ฤกษ์ตามระบบชมรม  แต่ห้ามวันที่เป็นอสูรธรณ๊ ( ดูในหนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคล ส่วน diary )

thaveej

• **
ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ