28 มี.ค. , 2024, 10:47:24 am

Author Topic: ถ้าตั้งเคาน์เตอร์อิง 30 ใช้ฤกษ์ปลอดภัยเดือนกุมภาได้ไหมคะ  (Read 3712 times)

AoOoM

• Newbie
  • *
ถ้าตั้งเคาน์เตอร์อิง 30 ใช้ฤกษ์ปลอดภัยเดือนกุมภาได้ไหมคะ

เนื่องจากว่าเปิดปฏิทินฤกษ์มงคลแล้วเห็นว่า
ฤกษ์ปลอดภัยถ้าหลุดจากกุมภาพันธ์ไปจะไม่มีฤกษ์อีกหลายเดือน

ทิศที่จะตั้งเคาน์เตอร์นั้นเป็นทิศ 30 องศา
เห็นว่าโดนทั้งดาวเบญจภูติประจำเดือนและทิศอสูรประจำเดือน (กุมภาพันธ์)
อย่างนี้จะยังสามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้อยู่ไหมคะซือเฮีย

รบกวนด้วยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
30 องศา เดือนกพ.เป็นเดือนห้าม  ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัย

หรือไม่ก็รอเดือนเมษาครับ สามารถหาฤกษ์ส่งเสริมได้

ได้ครับ และต้องแก้ดาวเบญจภูติ ด้วยการราดน้ำ 5 ขันด้วย