28 มี.ค. , 2024, 10:51:10 am

Author Topic: อยากรากความรู้เกี่ยวกับทิศลักสือครับ  (Read 6718 times)

chanwate

• Newbie
  • *
หลังบ้านองศา124องศาทิศลักสือปี2554ตั้งประธานได้ไหมโดยหลังพิงทิศ124องศาและจะรื้อห้องน้ำที่อยู่หลังประธานออกด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ทิศลักสือ กระทำได้ หากดาวปีจร หรือเดือนจร ไม่เป็นดาว 5 ในทิศนี้

ใกล้สุดขณะนี้ คือห้ามเดือน มกราคม - ต้นกพ. 2555

chanwate

• Newbie
  • *
อยากทราบตำแหน่งเตาไฟอยู่ที่ตำแห่นงโชคลาภหรือบารมีครับคือเตาเป็นประธานแต่หากอยู่ที่บารมีกลัวจะเผาประธานครับขอคำแนะนำครับเช่นองศา214ควรตั้งเตาที่ 3 9 / 8 5 / 1 7ครับขอความกระจ่างด้วยครับ

fengshui

ในห้องครัว

เตาต้องตั้งตำแหน่งดาวที่ไม่ดี หันไปหาดาวที่ดี

chanwate

• Newbie
  • *
1สอบถามเพิ่มเติมครับว่า ในตำแหน่งด้านหลังพิง214องศาหากเตาไฟอยู่ที่ 8 5 มีดาวไม่ดีคือลาภวิบัติ ซึ่งเตาไฟควรอยู่ตำแหน่งไม่ดี แต่ตำแหน่งนี้ก้อเป็นบารมีประจำยุคด้วยจะทำลายประธานไหมครับรู้สึกว่าจะขัดแย้งกัน
2 แล้วตำแหน่งตรง 1 7จะดีไหม

fengshui

8 5 เป็นเตาไม่ดีครับ  แม้จะทำลายลาภวิบัติ  แต่บารมีประจำยุคก็เสียด้วย

1 7 ยังดีกว่าครับ