ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > อุปกรณ์และ หนังสือฮวงจุ้ย ของชมรมฯ

ขอสอบถามเกี่ยวกับแผ่น ฮกลกซิ่ว

(1/1)

chnon10:
ขอสอบถามซือเฮียครับว่า บ้านตรงข้ามตั้งศาลพระภูมิ และศาลตายายตรงกับประตูบ้านพอดี โดยประตูบ้านเป็นประตูลูกบิดสองบานเปิดเข้าด้านใน ถ้าจะติดแผ่นฮกลกซิ่ว 2 แผ่นบนประตูทั้งสองบานจะดีหรือไม่ครับ (ไม่สามารถติดบนวงกบได้) ขอบพระคุณครับ

fengshui:
แผ่นฮกลกซิ่ว จริงแล้วออกแบบไว้สำหรับกรณีฝั่งตรงข้ามติดกระจกครับ

กรณีนี้ ที่ถูกต้อง คือ เข้าออกให้เราไหว้ศาลเขา เป็นหลักการ เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version