28 มี.ค. , 2024, 11:36:57 am

Author Topic: ราศีบนของเหรียญปรับดวงภาคีหลักอื่น  (Read 5873 times)

thaveej

• Jr. Member
  • **
เรียนซือเฮีย

กรณีใช้เหรียญ 1/11 เพื่อทำให้ฐานดิถึและฐานเดือน /3,/7 เป็นไตรภาคาตุไฟ หาก ราศีบนหลักปี เป็น 6/ ราศีบนของเหรียญ จะไปภาคี หรือไม่ครับ

ขอบพระคุฯมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไปภาคีด้วยครับ

thaveej

• **
ขอบพระคุณมากครับ

แล้ว กรณีที่ 3 หลัก ของดวง(ยกเว้น)ฐานดิถี เป็น ธาตุเดียวกับหมดเช่น /9 แต่เราต้องการเพียงฐานของหลักใดหลักหนึ่งออกไป เท่านั้นจะใช้เหรียญปิดได้หรือไม่อย่างไรครับ หรือว่าทำไม่ได้ถ้าปิดก็ต้องปิดทั้งหมดหรือไม่ก็ไม่ปิดเลย

ขอบคุณครับ

fengshui

เหรียญปิด 1 หลัก  เราจะรู้ได้อย่างไรว่า เป็นหลักที่ต้องการ

ดังนั้น เพื่อให้แน่นอน ก็ต้องภาคีราศีบนควบคู่ จึงจะชัดเจนครับ

thaveej

• **
ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ